Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
- đèn ưu tiên là dèn xanh, hoặc đèn đỏ , vàng có qui định rõ ràng cho từng ngành.
- đèn nhan mở 2 bên cùng lúc là báo nguy hiểm. Ở vn quen dùng nhá đèn nguy hiển để xin đường nên hiểu nhầm là đèn ưu tiên.
- về điều khoản bác chủ bị phạt là đúng, nhưng thực sự bác chủ bị gài . Bác chủ không gắn còi, đèn ưu tiên ( đèn nhan , haza thì xe nào cũng có, xe nào cũng được phép sử dụng). Bác chủ bị xxx lừa .

Hạng B2
6/12/14
180
140
43
38
Ho Chi Minh City, Vietnam
@Hungtadico: thanks trích dẫn quy chuẩn 41 của bác bổ ích quá
@ngotpro, @bestmen: đúng là câu chữ mình nói quen miệng riết nên cứ nghĩ đèn hazard gắn với quyền ưu tiên ;-) tại mấy lần đi đoàn từ thiện nghe hướng dẫn bật đèn hazard để xin ưu tiên
Đoàn từ thiện thì ưu tiên làm gì? Có phải đoàn cứu trợ đâu.

• Like
Reactions: nhoktykan
Hạng C
12/9/14
676
6.512
93
Tóm lại đi các bác, nói dài dòng quá mà ko gút lại. yes or no? Nếu không, trích dẫn vì sao không?

Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
nguyên tắc là phải bật xinhan trái khi vào vòng xoay và bật xi nhan phải khi ra khỏi vong xoay ,các bác tài làm biếng nên thường bật luôn 2 đèn ,đúng không , trường hợp bác chủ cứ lấy BB khiếu nại cho nó, đai mó đờ nhà nó lun

Hạng C
30/6/15
664
567
93
Sao lại bật đèn "hayza" ở vòng xuyến, người đi sau chả biết là xe trước muồn rẻ lối nào
cái này ở ngoài HN lần em đi từ Nội Bài về mấy chú lái xe bảo đây là ngầm hiểu báo với nhau là đi thẳng đó ạ

Hạng F
12/9/10
6.652
41.246
113
48
Bà Tó
Em cũng không hiểu sao có kiểu mở đèn hazard này .
Mình chạy sao , không biết xe phía trước muốn gì .

Hạng D
30/4/14
1.139
16.559
113
nguyên tắc là phải bật xinhan trái khi vào vòng xoay và bật xi nhan phải khi ra khỏi vong xoay ,các bác tài làm biếng nên thường bật luôn 2 đèn ,đúng không , trường hợp bác chủ cứ lấy BB khiếu nại cho nó, đai mó đờ nhà nó lun
Nguyên tắc đó quy định ở đâu vậy bác ? Em nghĩ đó là "LỆ" do chúng ta định ra, dùng lâu ngày tự nhiên nghĩ là nguyên tắc, là luật.

Em tìm mãi không thấy nó được quy định trong văn bản nào cả :D

• Like
Reactions: esse1712