Hạng D
2/6/14
1.356
901
113
30
Từ bao giờ mà cái đèn chú ý trở thành đèn ưu tiên vậy các bác?

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
19/12/14
760
917
93
Từ bao giờ mà cái đèn chú ý trở thành đèn ưu tiên vậy các bác?
Từ khi ổ bánh mì kẹp chả được bổ sung thêm kẹp thịt bác ạ.
Ăn mãi một món bón chết mất.
:3danbanh::3dchientrung:

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Thôi kệ, bị phạt 1 lần (tuy là không đúng lỗi) nhưng để cho nhớ và cũng để một số bác nào chưa biết về sử dụng đèn Hazard (Đèn cảnh báo nguy hiểm) rút kinh nghiệm.

Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Bác chủ đã bị thuốc mình đi đường Phạm Văn Đồng đi thẳng qua bùng binh do lan phải cách xa bùng bình mình bật đèn hazard đi thẳng 1 chú xxxx cức chó ra chặn vẫy vào cũng nói như thế mình hỏi luôn: Chú định nghĩa thế nào là đèn ưu tiên? Với anh đèn ưu tiên là của xe cứu thương, xe chữa cháy và xe công vụ.... còn đèn xe dân sự như xe anh chẳng hạn thì gọi là đèn cảnh báo nguy hiểm chứ ai lắp đèn ưu tiên. Anh đi thẳng không ôm vào bùng binh nên anh bật hazard để các xe khác biết mà chạy chậm lại. Còn chú cho nó là đèn ưu tiên thì cứ ghi biên bản anh sẽ ghi ý kiến của anh bên dưới. Thằng xxx cức cho thấy khó nhằn quá với vát : Em chỉ nhắc nhở anh thế thôi để anh rút kinh nghiệm. Mình đi và nghĩ bụng rút cái mả mẹ mày :3dchientrung:
Câu này nguy hiểm thật: "Anh đi thẳng không ôm vào bùng binh nên anh bật hazard để các xe khác biết mà chạy chậm lại."

Hạng B2
29/12/14
291
751
93
Sài Gòn
Bác nào bảo ra bùng binh bật xi nhan phải thì thử đi một số đường như PVĐ gặp mấy cái bùng binh như hình bên dưới, xi nhan trái- phải khi đi thẳng qua bùng binh mà ko bị xe khác đặc biệt là 2B chửi em cúng mấy bác nải chuối. :D
Hỏi về lỗi qua vòng xoay bật đèn hảzard

Đấy là chưa kể có một số bùng binh còn "siêu nhỏ" hơn nữa. Thế mới có chuyện, hoặc là nghỉ xi nhan, hoặc là chơi hazard cho an toàn.
P/s: Em chưa bao giờ dùng hazard khi đi ngoài đường, trừ khi lùi xe.

Hạng B2
23/1/15
420
143
43
41
Lỗi này xxx gài bẻ luật để kiếm bánh mỳ thôi a e rút kn đeer chiến hoặc nên tập mở nhan trái phải cho khỏi mất time dzoi xxx

Hạng C
18/7/11
755
1.264
93
Bác nào bảo ra bùng binh bật xi nhan phải thì thử đi một số đường như PVĐ gặp mấy cái bùng binh như hình bên dưới, xi nhan trái- phải khi đi thẳng qua bùng binh mà ko bị xe khác đặc biệt là 2B chửi em cúng mấy bác nải chuối. :DView attachment 312862
Đấy là chưa kể có một số bùng binh còn "siêu nhỏ" hơn nữa. Thế mới có chuyện, hoặc là nghỉ xi nhan, hoặc là chơi hazard cho an toàn.
P/s: Em chưa bao giờ dùng hazard khi đi ngoài đường, trừ khi lùi xe.

Đi thẳng có cần bật xi nhan ? Câu hỏi zất hay, zất hóc búa và zất thời sự tại VN hiện nay.;)

TL: tại VN , trong một số trường hợp, xi nhan trái vài s rồi phải vài s có nghĩa là đi thẳng , và bạn phải nhớ quy tắc này khi đến VN.

• Like
Reactions: lapisle
Hạng B2
30/12/13
270
286
63
TP. HCM
XXX toàn đi lừa người dân để đút túi thôi. Bữa bác taxi chở mình. Từ VT Sáu Bác chui vòng xuyến 3/2 CMT8 bật harzard. hỏi sao bật. Bác ấy trả lời: bật để 2 bên xe biết mà tránh mình ra. Tới gần chổ đâm vào 3/2. bác ấy tắt xinhanh phải chạy vào. Bên đầu 3/2 có XXX đứng nhưng ko bị sao cả.

Hạng B2
20/3/15
131
84
28
Biên Hòa
Vậy lần sau bác đừng bật hazard nữa là đc. Mấy lần vào vòng xuyến cũng thấy các bác dịch vụ bật, mà em nghĩ lại xe mình chạy bt thì bật làm gì, đúng luật thì ai bắt đc mình..