Tập Lái
14/10/07
32
0
0
vnexpress.net
Chào các bác các bác cho em hỏi nước rửa kính khi hết thì đổ nước thường vào hay phải xài loại gì đặc biệt. Xe em đi chưa được 2 tháng kéo cái cần có vài lần rửa kính mà đã hết. Không hiểu bọn HONDA hồi giao xe nó đổ ít hay là cái bình chứa nó chứa được ít. Thanks các bác trước nhé.

Tập Lái
23/7/05
38
0
0
RE: Hoi ve nuoc rua kinh.

Civic có loại nước rửa kính xịn của Nhật có bán ở đại lý đó bác. Hình như 70 nghìn 1 chai em k0 nhớ chính xác nhưng mà so với nước rửa kính sản xuất trong nước thì k0 đắt hơn là mấy. Bác cứ ra Tây Hồ hoặc Giải phóng có hết, bọn nó sẽ hướng dẫn cách dùng cho bác.
Tác dụng của nó là làm sạch mặt kính và giữ cho lưỡi cao su cần gạt nước được bền hơn.

Hạng B2
17/10/06
153
2
18

2 tháng trước em bảo dưỡng ở Cộng Hòa, có thay nước rửa kính, hình như hết 60k hay sao đó.

Hạng B2
23/3/07
200
2
0

Trích đoạn: secide

2 tháng trước em bảo dưỡng ở Cộng Hòa, có thay nước rửa kính, hình như hết 60k hay sao đó.

Có bác nào biết cách pha nước rửa kính kô
Hôm em đi bảo dưỡng, mua 1 chai nước đó, 60K, Hãng đổ nước rủa kính cho em nhưng em thấy để lại trong cốp xe gần như nguyên hộp , kô biết tỷ lệ nước vào đó là bao nhiêu

Mới hôm vùa rồi cạn nước, em đổ nguyên cả chai vào, thấy nhờn quá mà làm kính bẩn kô chịu đc. Đọc hướng dẫn trên trai đó mới biết là toi em rồi, thấy hướng dẫn dùng là ở nhiệt độ <-50 độ C thì tỷ lệ với nước 1:1, <-5 độ thì tỷ lệ vơí nước 1:3. Em lại phang nguyên 1 chai nước đặc sệt đó vào xịt kính mà coi như kô nhìn thấy gì

Có bác nào biết cho em hỏi, tỷ lệ nước đó với water là bao nhiêu ở nhiệt độ khoảng 20-30 độ C như VN mình kô

Tập Lái
23/7/05
38
0
0

Bác pha sao cho dung dịch nó vẫn hơi có màu xanh nhạt là OK. Tốt nhất bác hỏi bọn đại lý ý.

Hạng B2

Từ lúc lấy xe tói giờ thì em xài nuớc rửa kính, nhưng vừa rồi đem xe đi rửa để í kĩ thì thấy có sự khác biệt giữa 2 vùng kính (vùng thấp nuớc rửa kính, vùng cao - wạt nuớc wạt ko tới, ko có nuớc rửa kính), chà mãi 1 lúc sau thì mới mất cái lằn ranh đó. Vậy bác có cao kiến gì cho vùng mà wạt nuớc ko wạt tới ko ? Hya là chuyển wa xài nuớc rửa kiếng là nuớc thuờng, ko fải loại chuyên dụng nữa ??? Thanx mấy bác.

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

cũng tùy loại bác ạ. Em mua loại của Sonax, có hướng dẫn pha theo tỉ lệ 1:100. Xe em Cam2.4 dung tích bình nước rửa kính là 4lit, em dùng 40ml dung dịch Sonax đậm đặc nói trên.

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103

Trích đoạn: vndnguyen

cũng tùy loại bác ạ. Em mua loại của Sonax, có hướng dẫn pha theo tỉ lệ 1:100. Xe em Cam2.4 dung tích bình nước rửa kính là 4lit, em dùng 40ml dung dịch Sonax đậm đặc nói trên.
em thấy sonax dùng cũng ổn lắm