Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Hỏi về thay vô lăng và cảm giác lái?
Chào các bác, em biết cảm giác lái của một chiếc xe phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố chẳng hạn như hệ dẫn động, khung gầm, chế độ lái,... Em muốn hỏi các yếu tố khác không đổi, việc chỉ thay vô lăng có thay đổi ít nhiều gì về cảm giác lái không ạ. Chẳng hạn với BMW, nếu mình thay bằng vô lăng M Sport, hay Mercedes thay vô lăng AMG thì cảm giác lái có khác tí nào không ạ? Em cảm ơn các bác đã chia sẻ.​

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Em thấy nhiều bác nâng cấp vô lăng lắm mà, xin các bác dành chút thời gian chia sẻ với ạ.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113

Chào các bác, em biết cảm giác lái của một chiếc xe phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố chẳng hạn như hệ dẫn động, khung gầm, chế độ lái,... Em muốn hỏi các yếu tố khác không đổi, việc chỉ thay vô lăng có thay đổi ít nhiều gì về cảm giác lái không ạ. Chẳng hạn với BMW, nếu mình thay bằng vô lăng M Sport, hay Mercedes thay vô lăng AMG thì cảm giác lái có khác tí nào không ạ? Em cảm ơn các bác đã chia sẻ.​
Volang zin của BMW vừa cứng vừa nhỏ, thẩm mỹ lại k đẹp. Thay volang ///M vừa đẹp, cầm lại êm tay, lại còn thêm dc các chức năng như CC, paddle shift, kích hoạt Sport+
Với những ai ít chạy thì zin hay ///M gần như k khác gì ngoài cái thẩm mỹ, chứ thường xuyên chạy xa thì ///M giúp tay đỡ tê vì nó êm hơn, chạy đường dài đủ mọi cung đường mà volang cứng quá sẽ làm tê tay. ngoài ra góc 3h 9h của ///M thiết kế giúp k bị trượt tay khi xử lý ở tốc độ cao.
Part cần thay nhất của BMW là volang nếu đã sở hữu BMW, còn k là mất hết 50% cảm giác lái, bởi đến con xe cỏ mà volang còn có CC và PS.

• Like
Reactions: tktung and Tuandta