vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
191
3.784
103
Người Hoa hình như ko kỵ đâm đường, nếu ko thực sự thích thì bác ép giá xuống sau này muốn bán cũng dễ. Đxh đoạn nào vậy bác chủ?

Tập Lái
2/5/17
2
56
13
34
Bác biết Dinh Độc Lập không? Con đường từ thảo cầm viên đâm thẳng vào dinh như một mũi tên, đây là đại kị trong phong thuỷ.

Bác cảm thấy cần thiết thì cứ mua thôi, nhưng sau này kiểu gì cũng bị ép giá.
Nói về mặt đầu tư: tính thanh khoản thấp, dễ ép giá.
Nói về mặt định cư ở lâu dài: google search xem phong thuỷ này tác động thế nào đến gia chủ.

Trước Oh bán 1 căn nhà, nở hậu, nhưng vì phía trước có cái cây, 1 tuần mô giới dẫn vài người kkhách xuống xem nhà mà cứ nghe lèm bèm chê cái cây, liên tiếp xuống 8 tháng ròng vậy... thiếu điều Oh muốn mua xăng về đốt luôn. :v

Oh chỉ khuyên là xem thử còn căn khác không? ai hốt thì cứ hốt, tiền mình xài vào gì phải suy nghĩ cẩn thận.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Bác biết Dinh Độc Lập không? Con đường từ thảo cầm viên đâm thẳng vào dinh như một mũi tên, đây là đại kị trong phong thuỷ.

Nói về mặt định cư ở lâu dài: google search xem phong thuỷ này tác động thế nào đến gia chủ.

Trước Oh bán 1 căn nhà, nở hậu, nhưng vì phía trước có cái cây, 1 tuần mô giới dẫn vài người kkhách xuống xem nhà mà cứ nghe lèm bèm chê cái cây, liên tiếp xuống 8 tháng ròng vậy... thiếu điều Oh muốn mua xăng về đốt luôn. :v

Oh chỉ khuyên là xem thử còn căn khác không? ai hốt thì cứ hốt, tiền mình xài vào gì phải suy nghĩ cẩn thận.
Vào cuối 2015 có lô đất mặt tiền hoàng hữu nam sâu báo cho phèo giá có 11,5 chẹo/m2 làm phèo tui thấy ham...ngạc nhiên vì giá quá rẻ bèo chỉ bằng nửa giá thị trường phèo tui hỏi có bị vấn đề...gì không, sâu bảo là ok hết, nghiêm chỉnh...phèo tui tức tốc đi coi, đến nới thì dòm qua bên kia đường thấy có con đường đâm trực diện ngay nó luôn phèo chả thèm coi nữa, chả thèm trả giá luôn, sau này biết thì lô đất này ( có cái nhà nát ) rao bán cả mấy năm rồi, cũng có vài người mua ...rồi đổi ý bán hoài không được nén bị đao giá xuống... Chừng vài tháng sau đất mặt tiền hàng hữu nam lên giá khủng....nghe sâu bảo đã bán được giá 20 cheo/m2. Mà cái giá đó cũng chỉ bằng 1/2 giá thị trường thôi áh...

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113

Phong thủy xấu thì luôn có cách hóa giải.. có điều biết hay ko biết thôi. Mình lấy ví dụ; Dinh Độc lập phải xây cái bồn hoa hình tròn lớn phía sân cỏ phía trước để hóa giải đó (Lễ Tết hay phun nước ỳ xèo ). Hay như tòa nhà Sunwah đường Nguyễn Huệ cũng bị đâm đường phải hóa giải bằng cái cột đồng hồ phía trước (giờ làm đường đi bộ nên dẹp rồi)
Do vậy, bác muốn mua thì kiếm thầy phong thủy giỏi hỏi họ cách hóa giải... nếu làm đc thì mua . Đã kinh doanh đất cát thì bên hông bao giờ cũng có thầy phong thủy đi kèm chớ ai đi người không kakaka.... kể cả trước khi mua mà đầu óc còn lăn tăn thì nhờ thầy bấm cho 1 quẻ mai hoa hay lục hào xem việc mua bán tốt xấu thế nào? có sinh lợi ko??? Bạn tin hay không thì tùy bạn nhưng sự thật là như thế đó. Gặp thầy giỏi bấm quẻ chính xác trên 80% đó bạn... mình đã từng nghiệm lý nhiều sự việc thấy thế

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/7/08
158
311
63
đường đâm giá phải rẻ hơn thị trường.
Đường đâm khu dân cư quy hoạch, 2 bên đường trồng cây, đường vắng và ngắn thì mình lại nghĩ có điểm lợi đón gió sạch

Tập Lái
3/8/17
6
3
3
41
Em xem thầy phong thủy thầy luôn nói nhà mà bị đường đâm vào trực diện là điều tối kị, không nên mua, không nên ở.
Với lại phải đo la bàn xem miếng đất của nhà mình bao nhiêu độ, thuộc sơn hướng gì nữa, thì mới có cách hóa giải được.
Anh chị ở Q9 thì có thể nhờ thầy xem cho, thầy em quen cũng ở Q9, đường Liên Phường.
Tên là Thầy Ngọ: Số Điện thoại của thầy là : 0918 511 156.

Tập Lái
3/8/17
6
3
3
41
E ko rành vụ này lắm. Anh cho e hỏi thăm phí mỗi lần xem ntn ah?