Hạng B2
16/5/17
364
1.534
93
Tùy vị trí và mục đích.
Nếu nhằm mục đích kinh doanh buôn bán thì hầu hết các nhà ở ngã 3 đường có đường đâm thẳng vô lại làm ăn rất đông khách vì View rộng, dễ thấy, dễ tìm.
Mà để làm ăn thì phong thủy rất quan trọng, nên trước khi xây dựng các bác ấy luôn có tư vấn về phong thủy.

Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
Vậy theo bác đoạn đầu đường ĐXH gần ngã tư Bình Thái thì giá tầm 27-28tr/m2 có ổn không?
mục đích bác mua để làm gì?
ở hay kinh doanh
nhìn hình bác chụp thì chỉ có thể để ở
tính ra cái nhà nát này dá 2t9 , hẻm 4m thì xe hơi sau này chạy cũng k thoải mái lắm
Theo mình bác nếu muốn chỉ ở thôi nên xuống mấy dự an đọc DXH tham khảo xem với dá tiền vậy có lựa chọn nào tốt hơn ko
Nếu bác xây mới thì chắc tổng phải rơi vào 4t5
Với 4t5 quá nhiều lựa chọn
:D
Còn nếu bác xác định ở cho gần đầu DXH thì mình k bàn

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
ở hay kinh doanh
tính ra cái nhà nát này dá 2t9 , hẻm 4m thì xe hơi sau này chạy cũng k thoải mái lắm
Theo mình bác nếu muốn chỉ ở thôi nên xuống mấy dự an đọc DXH tham khảo xem với dá tiền vậy có lựa chọn nào tốt hơn ko
Để ở thì không bàn...nhưng nếu như sau này muốn thay đổi chổ ở vì lý do nào đấy thì sẽ thấu hiểu cái cảnh...bán nhà bị đâm đường ngay áh...

Tập Lái
2/5/17
2
56
13
34
Nói thật là để đầu tư sang tay bán lại, hay để ở thì bác nên chọn căn khác.

Oh biết là có cách hoá giải, nhưng mà thấy cảnh gia đình ông Thiệu ở Dinh Độc Lập sau này là Oh hơi ớn ớn.

Oh đi ăn tân gia, nhà nào mà bị phong thuỷ xấu như đường đâm, có cây, có cống... lúc trong tiệc khách ngta ko có nói gì đâu, mà tan tiệc về, lại nghe móc xoáy vài câu:
"trời, cái nhà gì mà có nguyên cái cống to đùng"
" Bao nhiêu căn ko chọn, lại chọn căn đường đâm"
" Sao mua nhà mà ko hỏi thầy trước, chọn căn gì kì cục vậy?"

Đó là văn hoá chê bai của người Việt mình đó @@

Tập Lái
11/12/15
12
254
48
Em biết một căn bị đâm hẻm ở Phan Đăng Lưu. Hẻm đâm dài chỉ tầm 30m, ngang 5m và đâm 1/2 mặt tiền. Diện tích hơn 100m2, hẻm trước nhà 10m mà rao ~8,3tỷ mấy năm nay. trong khi khu đó giờ giá đất toàn trên 100tr/m2.

• Like
Reactions: ngocquang19877
Tập Lái
24/2/17
41
42
18
42
E ko rành vụ này lắm. Anh cho e hỏi thăm phí mỗi lần xem ntn ah?
Thầy Ngọ xem phong thủy cho em, mỗi lần xem là 2tr, gọi điện thoại hẹn trước và cho địa chỉ thầy sẽ đến xem. Đất đẹp hay đất xấu, đất tốt cho việc gì, không tốt cho việc gì ... thì thầy sẽ chỉ dẫn tận tình cho bạn. Và còn cho bạn những lời khuyên rất hữu ích.
Nếu bạn mua để ở hoặc làm ăn buôn bán lâu dài thì nên xem :)
Tks nhé !

Tập Lái
3/8/17
6
3
3
41
Em cám ơn các bác nhiều nhé! Thế này e phải nói người nhà xem xét lại thôi.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
ở hay kinh doanh
Nhà ông bà già mình, 85 m2 hẻm 10m Q3 nở hậu 1 trệt 5 lầu mà bị đâm đường.... kết cục cũng ko có hậu: Ngân hàng vào xử lý cách nay 10 năm. ahihi.....

Tập Lái
25/8/17
29
594
83
38
Nhưng nếu chị chủ muốn mua thì cứ ép cật lực. giá còn nửa giá thông thường mà có nhà để ở thì sợ gì. Kiêng thì kiêng giá quá hời vẫn có người mua. Giờ họ bán vậy chị chủ cứ nói sợ khi muốn đổi chỗ ở khó bán. Tầm 18tr/m2 thì mới mua được, biết đâu được giá hời.E để khúc trước nhà thụt vô làm tiểu cảnh, chỗ để xe, chỗ con chơi, ăn uống. Ở tầng trên, trên nữa làm mấy cái phòng trọ cho thuê lượm bạc cắc cũng xứng với mấy đồng bỏ ra.kkkk

8/8/16
1.734
2.891
113
Em biết một căn bị đâm hẻm ở Phan Đăng Lưu. Hẻm đâm dài chỉ tầm 30m, ngang 5m và đâm 1/2 mặt tiền. Diện tích hơn 100m2, hẻm trước nhà 10m mà rao ~8,3tỷ mấy năm nay. trong khi khu đó giờ giá đất toàn trên 100tr/m2.
Giờ 100 tr thì 2016 8x tr rao gần = giá tt thì ko bán dc là đúng rồi
Đâm gì đâm
Dá là cái quyết định .
Đúng .
Trước Oh bán 1 căn nhà, nở hậu, nhưng vì phía trước có cái cây, 1 tuần mô giới dẫn vài người kkhách xuống xem nhà mà cứ nghe lèm bèm chê cái cây, liên tiếp xuống 8 tháng ròng vậy... thiếu điều Oh muốn mua xăng về đốt luôn. :v
.
Bác ơi ,ACE biết thêm vài cái
Giá tt và giá đất ( Bớt xác nhà ) bác bán lúc bán là nhiêu ? và là time nào ? 2005 ,2004 ?