Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Tập Lái
20/10/20
33
10
8
Đất ở nông thôn giá tính theo mét ngan nếu nở hậu thì tính giá sao bác? VD: Đơn giá 150/met thì ngan 6m nở hậu 8m mình tính 6x50 hay 8x150?

Tập Lái
8/4/21
17
5
3
34
TP Thủ Đức nói chung. Xuống tiền thì thụ động ngồi chờ giá tăng.
Phú Mỹ, Châu Pha nói riêng, thị trường tỉnh nói chung xuống tiền thì phải có sự chủ động làm cho đất có giá.
Tớ ko chỉ mua rồi chờ tăng giá, mà tớ phải chủ động "xào chẻ" rồi mới bán

Chào anh Ba.

Anh Ba cho em hỏi "chủ động làm giá" là như thế nào vậy ạ? Anh có thể ví dụ cho em đọc tham khảo được không ạ?

Cám ơn anh Ba

Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Bác Ba và các bác cho em hỏi, nhà mặt tiền T.S.Nhì 5x12m, nhà cũ (nếu mua phải xây lại), vị trí mặt đường có thể k.doanh. Rao giá 16t thì giá đó có hợp lý để xúc ko ah?
Cùng mức giá này thì nên mua ở TSN hay là mua nhà mặt tiền bên Thủ Đức city ah (khu vực q.9 giáp q.TĐ cũ)?
Em thấy bên TĐ city hạ tầng vẫn chưa mở nhiều lắm mà giá cũng cao ngang bên Tân Phú với 1 số chỗ Q.7 hạ tầng có sẵn rồi.
Mục đích em mua ban đầu để cho thuê, sau này thì sẽ tự k.doanh (bởi h/tại em vẫn chưa biết nên k.doanh j). Nếu là các bác với 16 tỷ đó nếu ko mua 1 căn nhà như vậy thì nên mua đất ở đâu để đầu tư trong 4 năm đổ lại ah?

Em cảm ơn các bác ah!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Bác Ba và các bác cho em hỏi, nhà mặt tiền T.S.Nhì 5x12m, nhà cũ (nếu mua phải xây lại), vị trí mặt đường có thể k.doanh. Rao giá 16t thì giá đó có hợp lý để xúc ko ah?
Cùng mức giá này thì nên mua ở TSN hay là mua nhà mặt tiền bên Thủ Đức city ah (khu vực q.9 giáp q.TĐ cũ)?
Em thấy bên TĐ city hạ tầng vẫn chưa mở nhiều lắm mà giá cũng cao ngang bên Tân Phú với 1 số chỗ Q.7 hạ tầng có sẵn rồi.
Mục đích em mua ban đầu để cho thuê, sau này thì sẽ tự k.doanh (bởi h/tại em vẫn chưa biết nên k.doanh j). Nếu là các bác với 16 tỷ đó nếu ko mua 1 căn nhà như vậy thì nên mua đất ở đâu để đầu tư trong 4 năm đổ lại ah?

Em cảm ơn các bác ah!
115 tsn hinh nhu đang bán 5x17.5. Tret lau st. Hình nhu 18 tỏi. Bác mua khu đó xây lai thì tầng cao lùi 3m nhé. Nhà xây lâu roi thì xây full.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
19/2/19
87
1.042
86
Chào anh Ba, em đang tìm hiểu lô đất ở hẻm 306 Võ Văn Hát. Em nghe môi giới nói lô đất này là khu nhà ở xã hội, xây được nhưng không hoàn công được. Anh Ba cho em hỏi đất nền cũng có đất nhà ở xã hội à anh vì trước giờ em chỉ nghe NOXH là chung cư k à. Tại sao đất NOXH chỉ xây mà k hoàn công được ạ?

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Đất ở nông thôn giá tính theo mét ngan nếu nở hậu thì tính giá sao bác? VD: Đơn giá 150/met thì ngan 6m nở hậu 8m mình tính 6x50 hay 8x150?
Nở hậu thì đơn giá nhỉnh hơn chút thôi.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Chào anh Ba.

Anh Ba cho em hỏi "chủ động làm giá" là như thế nào vậy ạ? Anh có thể ví dụ cho em đọc tham khảo được không ạ?

Cám ơn anh Ba
Câu chuyện dài, thớt này cũng nói rõ ý. Chịu khó đọc từ đầu nha.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113

Em cảm ơn các bác ah!
Mục đích cho thuê thì tìm cái nào cho thuê đc giá và có thể tự doanh được là mua thôi.
Đôi khi được cái này mất cái kia, ít khi trọn vẹn.

Cần cân nhắc mục tiêu nào cao nhất, cái nào nhẹ nhất mà hành xử thôi.