Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Chào anh Ba, em đang tìm hiểu lô đất ở hẻm 306 Võ Văn Hát. Em nghe môi giới nói lô đất này là khu nhà ở xã hội, xây được nhưng không hoàn công được. Anh Ba cho em hỏi đất nền cũng có đất nhà ở xã hội à anh vì trước giờ em chỉ nghe NOXH là chung cư k à. Tại sao đất NOXH chỉ xây mà k hoàn công được ạ?
Họ (môi giới) nói là một chuyện, mình cần xác định cho chính xác theo sự quản lý của nhà nước.
Cả khu vực đó theo quy hoạch là đất ở dùng cho mục đích tái định cư, cho nhà ở xã hội, ... đó là qui hoạch phát triển, dùng cho tương lai.

Khi nhà nước qui hoạch như vậy, nó ko phải là 1 thửa đất trống, mà có nhà dân. Điều này, ta cần tìm hiểu các nhà dân kế cận, xem họ ở bao lâu, nhà xây dựng thế nào, qui trình để đc xây dựng, sự can thiệp của nhà nước vào những vấn đề này như thế nào, ... từ đó, ta có những nhận định gì.

Tóm lại, nó vẫn phục vụ cho mục đích ở. Vậy, ta bỏ tiền ra mua với mục đích gì? Có logic với sự quản lý của nhà nước hay ko.

Vậy là biết rồi hen.

Hạng B1
15/7/18
79
98
18
36
4 tỷ mua được ở SG mà. 2 tỷ mới khó thôi.
Nếu 3 tỷ ở sg bác cho em vài khu vực được không, tiền nhãn rồi nên em muốn đầu tư trung hạn tầm 2 3 năm. Rất cám ơn bác và rất ngưỡng mộ kiến thức của bác về bds.

Hạng B1
19/2/19
87
1.055
86
Họ (môi giới) nói là một chuyện, mình cần xác định cho chính xác theo sự quản lý của nhà nước.
Cả khu vực đó theo quy hoạch là đất ở dùng cho mục đích tái định cư, cho nhà ở xã hội, ... đó là qui hoạch phát triển, dùng cho tương lai.

Khi nhà nước qui hoạch như vậy, nó ko phải là 1 thửa đất trống, mà có nhà dân. Điều này, ta cần tìm hiểu các nhà dân kế cận, xem họ ở bao lâu, nhà xây dựng thế nào, qui trình để đc xây dựng, sự can thiệp của nhà nước vào những vấn đề này như thế nào, ... từ đó, ta có những nhận định gì.

Tóm lại, nó vẫn phục vụ cho mục đích ở. Vậy, ta bỏ tiền ra mua với mục đích gì? Có logic với sự quản lý của nhà nước hay ko.

Vậy là biết rồi hen.
Dạ, em đã hiểu rồi anh Ba. Em cảm ơn anh Ba nhiều.

Trùm Cô
27/11/07
854
46.543
93
Bác Ba Zăn ơi, e muốn mua 1 nền Phú Mỹ hay Long Thành mà LT giá cao quá nên e tính dạt ra PM.
- khu dân cư SkyCenter (họ phân lô bán nền)
- S: 130m2 (thổ cư 65m2) giá tầm 8tr/m2
- đã có sổ giá 1.2tỷ
- Khu vực này để 5 năm thì có cơ hội x3 lên ko bác Ba. ^^
- em chỉ đầu tư thụ động vì có chút tiền dư ra chứ em không có thời gian theo đuổi hướng ĐT chủ động như các bác ạ.
Em có đính hình vị trí (hơi gần gần vòng xoay Mỹ Xuân Ngã Giao)
Cảm ơn bác Ba và các bác cùng mổ xẻ ạ.

View attachment 2453685View attachment 2453686
PM theo mình nên đầu tư theo 2 hướng thì mới có dân (1) gần Mỹ xuân (nhiều nhà máy công nghiệp nhẹ) (2) gần Châu Pha, Suối nghệ có khu cn của sonadezi. Khu Hắc dịch tương lai 2-3 năm tới chưa kéo dân về nổi, khu công nghiệp HD mới nằm trên giấy. Mấy đường mặt tiền trục HD dưới 2t là có 1 lô ngang 5m rồi.

• Like
Reactions: thePooh
Tập Lái
5/3/21
2
0
1
29
Chào bác Ba và các bác, các bác xem giúp em miếng đất mặt kênh sát đường Nguyễn Văn Dương này mua đầu tư giá bao nhiêu là hợp lý ạ, bên môi giới báo em 900tr, vị trí này đầu tư tầm 3-5 năm có ổn không ạ, em cảm ơn các bác!

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Nếu 3 tỷ ở sg bác cho em vài khu vực được không, tiền nhãn rồi nên em muốn đầu tư trung hạn tầm 2 3 năm. Rất cám ơn bác và rất ngưỡng mộ kiến thức của bác về bds.
Ko chỉ một vài khu vực, có thể hơn thế nữa. Nhưng ...
Chữ "Nhưng" nó quan trọng lắm. :D
Nhưng cho trường hợp của tớ nó khác cho bác :D.
Thế nên, có buget rồi, định được thời gian cho đầu tư rồi, ... còn lại phải xem bác muốn gì? Gia đình bác muốn gì? Bla bla bla, ... sao cho phù hợp với những điều kiện của bác.

Tớ nêu ra 1 ví dụ thế này:
Hỏi xoáy. Đáp xoay

Thửa này, giá bán dưới 3 tỷ, thuộc Gò Té.
Hỏi xoáy. Đáp xoay
Theo tớ, thửa đất đẹp, vị trí tốt, giá rất hợp lý để đầu tư. Mặc dù, tớ ko biết gì về Gò Té. Nhưng kêu tớ mua thì tớ lại ... ko mua, vì mua nó sẽ lỡ kế hoạch.

Để có thông tin đầu tư được, buộc ta phải quan tâm đến nó, chọn lựa, sàn lọc, ... qua đó cũng để xác định ta muốn gì hơn. :)

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Chào bác Ba và các bác, các bác xem giúp em miếng đất mặt kênh sát đường Nguyễn Văn Dương này mua đầu tư giá bao nhiêu là hợp lý ạ, bên môi giới báo em 900tr, vị trí này đầu tư tầm 3-5 năm có ổn không ạ, em cảm ơn các bác!
Những nơi đất rộng người thưa này, cộng với chiến lược đầu tư dài hạn thì nên chọn phương án: nên chọn mua sao cho nắm giữ quỹ đất càng lớn càng tốt. Theo tớ là vậy.

Tập Lái
19/3/21
6
3
3
38
Chào bác Ba.
Bác cho em hỏi tầm 3 tỷ đầu tư đất Cần Thạnh, Cần Giờ tầm trung hạn thì có ổn không ạ? Hôm giờ em thấy báo chí đưa tin nhiều về Cần Giờ, không biết là tiềm năng trung hạn của khu vực này có thật sự ổn để đầu tư không, bác cho em xin chút cao kiến nhé ạ. Em cảm ơn bác nhiều.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Chào bác Ba.
Bác cho em hỏi tầm 3 tỷ đầu tư đất Cần Thạnh, Cần Giờ tầm trung hạn thì có ổn không ạ? Hôm giờ em thấy báo chí đưa tin nhiều về Cần Giờ, không biết là tiềm năng trung hạn của khu vực này có thật sự ổn để đầu tư không, bác cho em xin chút cao kiến nhé ạ. Em cảm ơn bác nhiều.
Cần Giờ. Tên gọi nói lên tất cả (cần thêm thời gian) :D
Mặc dù, CG vẫn lên giá theo ... tin đồn.
Nó ko cho cái cảm giác tự tin trong đầu tư. Thử lấy nó so sánh với Phú Mỹ, Nhơn Trạch xem. Cái cảm giác tự tin sẽ khác liền. Và, tự hỏi: Vì sao? :)

Tập Lái
17/3/21
29
29
13
34
Bác @Ba Văn ơi lại là em đây lần trước hỏi bác về đầu tư đất tỉnh, sau khi xem xét gần xa thì em có tìm được miếng đất ở Hoà Vang, Đà Nẵng. Lý do em quan tâm chỗ này là vì Đà Nẵng gần quê vợ chồng em, vị trí đất đi vào cầu Sông Hàn thì cỡ 25km và vào sân bay là 22km, theo em là khoảng cách chấp nhận được. Nay em mạnh dạn gửi thông tin miếng đất lên đây nhờ bác Ba Văn và các bác rành khu vực này đánh giá giúp em xem có nên đầu tư vào đây không ạ? Cám ơn bác.
Diện tích: 966m2 trong đó có 400m2 thổ cư, 566m2 đất cây hàng năm khác
Giá: 2ty2
Vị trí:

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: thanhvinhan