Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B1
21/6/20
73
165
33
Có ai từng bị giống em hông mấy anh? Em xuống cọc rồi, trước khi đặt cọc cũng lên xã, lên huyện kiểm tra quy hoạch, chính quyền trả lời là ok thì em mới cọc. Bây giờ thì mới biết quy hoạch mà chính quyền dựa vào để trả lời cho em là quy hoạch sắp hết hạn. Và theo quy hoạch mới (đang đăng trên cổng thông tin của tỉnh để lấy ý kiến nhân dân) thì miếng đất đang mua khả năng cao là bị nằm trong khu đất lợi thế, sau này có thể sẽ bị bán đấu giá để nhà nước có ngân sách làm hạ tầng. Em đang hỏi chi tiết cụ thể về khu đất lợi thế này, và đang cầu trời cho ko bị dính quy hoạch nhiều. Haiz.

Trùm Cô
27/11/07
854
46.589
93
Có ai từng bị giống em hông mấy anh? Em xuống cọc rồi, trước khi đặt cọc cũng lên xã, lên huyện kiểm tra quy hoạch, chính quyền trả lời là ok thì em mới cọc. Bây giờ thì mới biết quy hoạch mà chính quyền dựa vào để trả lời cho em là quy hoạch sắp hết hạn. Và theo quy hoạch mới (đang đăng trên cổng thông tin của tỉnh để lấy ý kiến nhân dân) thì miếng đất đang mua khả năng cao là bị nằm trong khu đất lợi thế, sau này có thể sẽ bị bán đấu giá để nhà nước có ngân sách làm hạ tầng. Em đang hỏi chi tiết cụ thể về khu đất lợi thế này, và đang cầu trời cho ko bị dính quy hoạch nhiều. Haiz.
Long Thành phải không bác

Hạng D
28/10/19
1.233
4.334
113
Các anh muốn đầu tư vào bđs. Vậy, bảng dưới đây cho các anh cái nhì gì về nó?
View attachment 2474813
Và, các anh có chọn lọc gì? Khi mà, TPHCM và HN tiền đầu tư đã vượt qua tầm với.

Chia sẻ với các anh về cách định lượng, góc nhìn, ..., để tự mở lối đi riêng. :D
Theo bảng này (cảm ơn bác Ba đưa lên), nhận xét góc nhìn của em là tỉnh nào được giữ ngân sách càng nhiều càng có lợi thế, xét thêm tỉnh nào càng giàu (thu ngân sách) càng tốt. Nhìn ở vị trí địa lý, khoảng cách dưới 300km từ hcm, có vẻ Cần Thơ khá ok, tuy vậy nó đã định hình lâu dài và có mức tăng nhiều lần rồi. Em sẽ ưu tiên Vĩnh Long hơn, có thể là đường nhựa lớn vùng ven thị xã Bình Minh...

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Theo bảng này (cảm ơn bác Ba đưa lên), nhận xét góc nhìn của em là tỉnh nào được giữ ngân sách càng nhiều càng có lợi thế, xét thêm tỉnh nào càng giàu (thu ngân sách) càng tốt. Nhìn ở vị trí địa lý, khoảng cách dưới 300km từ hcm, có vẻ Cần Thơ khá ok, tuy vậy nó đã định hình lâu dài và có mức tăng nhiều lần rồi. Em sẽ ưu tiên Vĩnh Long hơn, có thể là đường nhựa lớn vùng ven thị xã Bình Minh...
Sai.
BRVT nộp ngân sách chỉ 36% đứng hàng thứ 6 trong Bảng.
Nhưng lượng tiền nộp thì đứng top 3, chỉ sau TPHCM, HN. Hơn cả Bình Dương, Đồng Nai, Vĩnh Phúc.
Vậy, 64% giữ lại khủng thế nào.
Thế nên, đường trong rừng/rẫy BRVT cũng trải nhựa. :D

Hạng C
11/7/06
732
9.540
93
Sai.
BRVT nộp ngân sách chỉ 36% đứng hàng thứ 6 trong Bảng.
Nhưng lượng tiền nộp thì đứng top 3, chỉ sau TPHCM, HN. Hơn cả Bình Dương, Đồng Nai, Vĩnh Phúc.
Vậy, 64% giữ lại khủng thế nào.
Thế nên, đường trong rừng/rẫy BRVT cũng trải nhựa. :D
E thấy Brvt có tất cả các lợi thế cần có, hiện tại chưa xứng tầm với họ. Họ nhiều tiền nhưng quy hoạch có vẻ kém nên ko phát huy dc nội lực.

Tập Lái
7/3/18
35
8
8
Nhờ bác @Ba Văn đánh giá giúp em miếng đất này. Hiện tại đất 2 mặt tiền pê tông 4m và đường đất. Em xem trên bản đồ qui hoạch thì có con đường đi ngan qua đất khách chào giá 1t8 đất đang trồng tiêu. Cảm ơn bác nhiều.

Nhờ bác @Ba Văn đánh giá giúp em miếng đất này. Hiện tại đất 2 mặt tiền pê tông 4m và đường đất. Em xem trên bản đồ qui hoạch thì có con đường đi ngan qua đất khách chào giá 1t8 đất đang trồng tiêu. Cảm ơn bác nhiều.

View attachment 2457108
@Ba Văn nhờ bác đánh giá tiềm năng miếng này giúp em.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
@Ba Văn nhờ bác đánh giá tiềm năng miếng này giúp em.

Đây bác xem giúp em!
Cảm ơn bác ba.
Nó gần nghĩa trang nên em hơi boăn khoăn.
1,8tỷ đầu tư vào thửa này khá nhọc, thanh khoản khá kém, ko có yếu tố nào để lấy đó đặt làm kỳ vọng, mà giá thì lại chát, hơn 1,5tỷ/sào. Nếu tính mét ngang thì còn khủng nữa với đường betong 4m.
Thôi anh lựa cái khác đi. :D

Tập Lái
7/3/18
35
8
8
1,8tỷ đầu tư vào thửa này khá nhọc, thanh khoản khá kém, ko có yếu tố nào để lấy đó đặt làm kỳ vọng, mà giá thì lại chát, hơn 1,5tỷ/sào. Nếu tính mét ngang thì còn khủng nữa với đường betong 4m.
Thôi anh lựa cái khác đi. :D
Cảm ơn bác ba! Em thấy có quy hoạch con đường đi qua đất nên kỳ vọng vào đó.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Cảm ơn bác ba! Em thấy có quy hoạch con đường đi qua đất nên kỳ vọng vào đó.
Muốn lấy đó làm kỳ vọng cần xách định rất nhiều thông tin liên quan:.
- Xác định hướng tuyến gần nhất.
- Kế hoạch đầu tư.
- Kế hoạch thu hồi đất và đền bù.
- ...
Thì mới tính đến chuyện lấy nó làm kỳ vọng.

Chuyện định lại hướng tuyến rất là bình thường, bao nhiêu người tự nhiên tiền rơi trúng đầu và cũng tương đương bấy nhiêu người ngậm trái đắng.

Ko đơn giản thấy là được. :)

• Like
Reactions: biglazycat