Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Ko bít bác ba đang ở vĩ tuyến mô?
Bên em có người nghe về việc chuyển nhượng BĐS online nên em hỏi thăm tí ạ:
- 1 người thì ở Việt Nam, người còn lại ở nước ngoài (chắc danh Việt Kiều). Thì có chuyển nhượng online đc ko
- Em google cả tiếng rồi chưa thấy (Bác nào biết vụ này cho em xin link với ạ);

Nãy lướt topic này thấy bác Ba "khen" 1 anh liều 2 tập, em thấy người bên em cũng liều mà thôi kệ. Việc người ta báo thì làm thôi, nên em xin thông tin nếu có ạ.
Cuoi 2019 có gap case này. Ae ruot 1 ở mỹ( singlemom phải co giấy doc thân) nhờ og a bán dùm. Sổ sách thì tại vn vk đứng tên. Lai nói chuyen keu cọc de mua vé bay về kí hđ. Thấy có mùi nên thôi. Kêu làm ủy quyền thì chần chừ. Muốn bán thì cũng phai ve vn 1 chuyen mà lì giờ covid ko bit thế nào. Mà zong viec thì lỡ chuyển tiền cho bên bán mà nội bộ tranh chap gì thì bên mua thòng zdai luôn.

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Bên em cũng gần thế, nhưng chủ yếu là bán đang trong thời dịch :D .
Chủ đang ở nước ngoài, giờ muốn về nhanh là tháng 12 (mang theo đồ bảo vệ là 300 củ)... ăn tiền ngon thật. Xui thì tháng 3 năm sau :(
Hỏi sang nhượng onl chủ yếu là bất đắc dĩ thôi ạ, xem ra cái này có mà khó. Vì "online" nhiều vấn đề dễ phát sinh, quen biết còn may ra (Anh em vẫn có tráo trở là bt :D ) ...

Tập Lái
8/4/20
34
13
8
Bình Dương
Các bác ơi, em mong các bác ai gặp trường hợp này rồi cho em lời khuyên với ạ.
Chuyện là nhà em mới chuyển đến ở bên cạnh karaoke, lúc e mua thì đúng là không có kinh nghiệm, đi mấy lần thấy không có nghe tiếng, giờ em tới ở sang cho chủ mới thuê, chủ mới kinh doanh kiểu chi em không nghe hát chỉ nghe mở nhạc, nhạc cực to, các phòng nhà e y như nghe hết, cả nhà rung lắc thấy rỏ. Nhạc mở cả đêm từ 17h cho đến có hôm 7h sáng
Hiện tại em phải làm sao? Báo chính quyền thì có giải quyết được ko ạ, do em nghe đồn là tụi nó mua hết rồi có báo cũng vậy à.
Nếu cách này không được thì nhà e có nên làm cách âm ko? cách âm tiếng nhạc như vậy có cách âm được ko ạ?
Em bế tắt quá, các bác có cách nào giải quyết hợp lý khuyên e nên làm gì với ạ.

• Like
Reactions: Tran hà
25/2/13
1.075
10.072
113
Chuyện là nhà em mới chuyển đến ở bên cạnh karaoke, lúc e mua thì đúng là không có kinh nghiệm, đi mấy lần thấy không có nghe tiếng, giờ em tới ở sang cho chủ mới thuê, chủ mới kinh doanh kiểu chi em không nghe hát chỉ nghe mở nhạc, nhạc cực to, các phòng nhà e y như nghe hết, cả nhà rung lắc thấy rỏ. Nhạc mở cả đêm từ 17h cho đến có hôm 7h sáng
Hiện tại em phải làm sao? Báo chính quyền thì có giải quyết được ko ạ, do em nghe đồn là tụi nó mua hết rồi có báo cũng vậy à.
Nếu cách này không được thì nhà e có nên làm cách âm ko? cách âm tiếng nhạc như vậy có cách âm được ko ạ?
Ráng ít hôm, Karaoke sắp toang hết rồi bác ạ

• Like
Reactions: nồi cơm điện
Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
.... Dịch thì đang nghiêm cấm các karaoke, bar & các nơi tụ tập. HCM thì đang hơi khỏe tí nhưng cũng bị giới nghiêm thôi mà :D hài, mà dịch là mất khách tiếp....

Hạng B2
16/3/19
299
5.789
93
Mình cũng bị như bác, đang ở mấy năm ngon lành, tự dưng miếng đất trống kế bên nó làm gia công inox, sắt. Ám ảnh. Giải pháp của mình cho thuê. Mua cái khác ở, xong ồn quá, người ta trả nhà, mình bán quách lun.