Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.613
113
Nhiều ae pm quá.

Tớ mở thớt để trả lời. Qua đó, người khác đọc cũng xem như đỡ phải hỏi.

Tớ nói trước, kiến thức tớ hạn hẹp, biết gì nói đó, ko phải cái nào cũng trả lời được, trúng trật miễn trách nhiệm nha. Và chỉ liên quan đến bđs. Các vấn đề khác thì mời ra ... bàn nhậu. :rolleyes:

Bắt ghế, ngồi ngay ngắn tiếp câu hỏi.
Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.613
113
Làm cách nào để đạp giá BDS thành phố Thủ Đức thời điểm này hở anh?
Đạp xuống hay đạp cho nó bay cao?
  1. Đạp xuống: lobby chính sách. Ra lệnh tạm ngưng giao dịch cho đến khi có thông báo mới. Giá tự nhiên hạ.
  2. Đạp cho bay cao: học hỏi cách siêu bơm vận hành thế nào mình làm thế đó.

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Trên giấy hay ko, ko quan trọng. Quan trọng là có làm lễ "khởi công".

Em hỏi thêm 1 câu; giờ cùng tầm tiền, lựa chọn khu ven Q9 (Lon Trường, Long Thuận - 50m2; 2.2 - 2.5 tỷ) và Phú Mỹ (TT hành chính Châu Pha-450m2/200m2 thổ) thì cửa nào 100% nhanh hơn trong 5 năm ạ. Tài chính không vay, ko có áp lực thanh khoản.

Cám ơn anh Ba đẹp trai.

Hạng B2
16/7/16
293
7.751
119
Đạp xuống hay đạp cho nó bay cao?
  1. Đạp xuống: lobby chính sách. Ra lệnh tạm ngưng giao dịch cho đến khi có thông báo mới. Giá tự nhiên hạ.
  2. Đạp cho bay cao: học hỏi cách siêu bơm vận hành thế nào mình làm thế đó.

Đạp thì phái đạp xuống chớ anh. Lên thì phải dùng "đẩy" chớ.
Mà anh khuyên lobby chính sách thì quá tầm quá :D.

Em hỏi lại: Làm sao để ép giá khi thương lượng mua với chủ nhà bán nhà ở Tp. Thủ Đức (nói riêng) trong thời điểm này (nói chung, không cụ thể trường hợp).

Câu hỏi thêm: Khi chủ nhà/đất rao bán nhà hơn nửa năm không trôi, lên Tp. Thủ Đức rao cao thêm khúc nữa, nói câu gì cho ngầu?

Nếu anh rảnh, cho em hỏi thêm câu nữa. Đất mặt tiền giao dịch thực tế giá 72tr/m2. Đất hẻm của đường đó (đường nhỏ hơn chút) chủ nhà đòi 90tr/m2 thì nói gì cho ngầu (khi mà vẫn thích miếng đó vì lý do riêng không liên quan thị trường)?

Em đang tìm mua đất xây ở.