Hạng D
17/12/17
1.218
29.833
113
Thôi kệ tía nó đi mí bác. Ko mua thì đi ra thôi. Em cũng đi ra...

Hạng B2
12/6/19
192
182
56
Jack Ma: Người nghèo là thể loại người khó chiều nhất.

Thấy mấy ông nói chuyện bần bần sao á =)))
Các ông ko mua thì đi ra, người ta cũng chả cần bán cho các ông, bày đặt vào nói hãng người ta nọ kia như thể mình biết làm ăn hơn người ta vậy =)))
Các ông cũng đâu có phải là nghèo đâu, nhưng ăn nói cư xử như thể nghèo túng lắm vậy.

Hạng B2
11/10/18
108
60
33
“Đại diện HVN cho biết, Brio không cạnh tranh với các đối thủ trong phân khúc, mà làm đa dạng dòng sản phẩm và tăng sự lựa chọn cho người mua xe thương hiệu Honda.“

Hạng B2
14/3/16
312
158
58
Mấy bác cứ chê nó đắt, cứ lo doanh số đội sổ mà k đọc kỹ dòng "brio k cạnh tranh với các đối thủ trong pk, mang về để làm đa dạng dòng sản phẩm" là đủ hiểu rồi. Honda trước giờ có con nào mà k đắt hơn đối thủ cung phân khúc đâu, từ city cho đến civic nay thêm brio cũng k có gì lạ.

Hạng B2
12/10/06
318
45
28
HN
giaxeoto.vn
Giá này em không phải đắn đo khi xuống tay con Fadil rồi, hóhóhó.
Và Morning vẫn vô đối.
I10 vô đối chứ bác. Theo thông tin trên giaxeoto.vn thì i10 còn có cân bằng điện tử đúng không bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
I10 vô đối chứ bác
Morning vẫn rẽ nhất , i10 vẫn bán chạy nhất. Hóng Fadil hạ bệ 2 đứa này cho lên tinh thần dân tộc chút nhưng giá Fadil đưa ra không làm nên chuyện gì. Phải chi fadil lăn bánh 400tr đổ lại thôi e ráng làm chuột bạch luôn. Giờ nhịn vài tháng xem phản hồi người dùng từ Fadil thế nào. Nhà nghèo mua xe khổ thật.
Brio này chỉ để người giàu mua thêm 1 xe đi chợ chứ không phải xe phổ thông.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Anh có đọc hiểu cái bảng giá của VF không vậy? Lúc đầu anh lấy giá bán chưa VAT cho bản base, là 394 biết bản base khác bản full là 460. còn giá 530 là giá lăn bánh cho bản full. Rồi bảo là tăng giá...
View attachment 1942990
Nó hoàn toàn có thể tăng giá từ từ, mỗi con 10 triệu để thử sức thị trường :)
Cảm ơn anh, em chẳng thèm cãi với nó nữa!
Lấy giá kê lung tung lang tang xong chém ầm ĩ lên. Xem option so với giá thì em dám nói giá VF chấp nhận được và nó có thể tăng như bác nói, tăng từ từ để thử sức thị trường tới 1 giá nhất định nó sẽ dừng.

Hạng D
22/1/19
4.018
6.574
113
Jack Ma: Người nghèo là thể loại người khó chiều nhất.
Thấy mấy ông nói chuyện bần bần sao á =)))
Các ông ko mua thì đi ra, người ta cũng chả cần bán cho các ông, bày đặt vào nói hãng người ta nọ kia như thể mình biết làm ăn hơn người ta vậy =)))
Các ông cũng đâu có phải là nghèo đâu, nhưng ăn nói cư xử như thể nghèo túng lắm vậy.
Sao bác không nghĩ những người chê là những người quan tâm hoặc thích, hoặc có ý định mua nó?
Honda nói là mang Brio về không phải để cạnh tranh với đối thủ mà để tăng sự đa dạng sản phẩm và lựa chọn của người mua đối với thương hiệu Honda. Câu nói đó có nghĩa là gì? Không phải là Honda không cần bán hàng, câu nói đó có 2 thông điệp:
- Tới đối thủ, mày không cùng đẳng cấp (tự phong) nên tao chấp.
- Tới khách hàng, nếu anh muốn lựa chọn thương hiệu Honda, thì anh phải chấp nhận bỏ ra nhiều tiền hơn, dù cho đó là phân khúc nào.
Okay, thích thì làm thôi. Nhưng kinh doanh mà không cần doanh số, không cần lợi nhuận sao được nhỉ? Đâu phải tự nhiên mà tháng trước họ ưu đãi cả trăm triệu cho con Jazz đâu nè. Những người mua Jazz trước đó, khi biết tin nếu mua sau đó vài tuần thì rẻ hơn đc 100tr, họ sẽ nghĩ gì về Honda?
Hay như VF Klara, dọa về giá gốc 56-57tr (cả thuế) các kiểu, xong giờ không "về" nữa, thế là VF đang bán lỗ sao? Còn lâu ...
Nói cũng chỉ là nói thôi, hãy nhìn vào diễn biến thực tế.

Hạng D
22/1/19
4.018
6.574
113
Cảm ơn anh, em chẳng thèm cãi với nó nữa!
Lấy giá kê lung tung lang tang xong chém ầm ĩ lên. Xem option so với giá thì em dám nói giá VF chấp nhận được và nó có thể tăng như bác nói, tăng từ từ để thử sức thị trường tới 1 giá nhất định nó sẽ dừng.
Giá đó do bố VF của bác công bố, người ta dẫn lại mà bảo lung tung là thế nào nhỉ?
Tăng giá từ từ để thử sức thị trường nó khác với công bố "giá gốc" xong giả vờ ưu đãi để dụ nhiều người mua. Thế ví dụ như sau 1/9 mà không bán với giá gốc được thì nguyên dây chuyền, và ekip sản phẩm đó thất bại à? Bác đừng đánh tráo khái niệm rồi tự cho mình đứng trên người khác thế ...
Không thèm nói nữa hay trước đó cứng họng, giờ có người .. cãi phụ nên nhảy vào nói tiếp?

Hạng B2
12/6/19
192
182
56
Sao bác không nghĩ những người chê là những người quan tâm hoặc thích, hoặc có ý định mua nó?
Honda nói là mang Brio về không phải để cạnh tranh với đối thủ mà để tăng sự đa dạng sản phẩm và lựa chọn của người mua đối với thương hiệu Honda. Câu nói đó có nghĩa là gì? Không phải là Honda không cần bán hàng, câu nói đó có 2 thông điệp:
- Tới đối thủ, mày không cùng đẳng cấp (tự phong) nên tao chấp.
- Tới khách hàng, nếu anh muốn lựa chọn thương hiệu Honda, thì anh phải chấp nhận bỏ ra nhiều tiền hơn, dù cho đó là phân khúc nào.
Okay, thích thì làm thôi. Nhưng kinh doanh mà không cần doanh số, không cần lợi nhuận sao được nhỉ? Đâu phải tự nhiên mà tháng trước họ ưu đãi cả trăm triệu cho con Jazz đâu nè. Những người mua Jazz trước đó, khi biết tin nếu mua sau đó vài tuần thì rẻ hơn đc 100tr, họ sẽ nghĩ gì về Honda?
Hay như VF Klara, dọa về giá gốc 56-57tr (cả thuế) các kiểu, xong giờ không "về" nữa, thế là VF đang bán lỗ sao? Còn lâu ...
Nói cũng chỉ là nói thôi, hãy nhìn vào diễn biến thực tế.

Oke bác,
Em ko có vấn đề gì với tuyên bố của Honda cho Brio, ý định của họ em hoàn toàn hiểu, thậm chí xa hơn những gì bác hiểu cơ. Comment trước của em đang hướng tới những người chê, như bác nói người chê có thể là người ta quan tâm em cũng ok, nhưng bác nhìn cái kiểu chê mà xem? Không đi vào vấn đề chính mà toàn dạy ngta làm ăn ko à =)))
Xe nó thông số và option tốt hơn tất cả chỉ thua Fadil, thế định giá cao hơn tất cả chỉ kém Fadil thì có gì là sai? Bác nào không có dư tiền mua cái xe tốt hơn thì cứ nói thẳng ra là Brio tốt đấy nhưng tôi ko sẵn lực để mua, muốn chọn mua con vừa túi hơn thì ai nói gì đâu? Đây lại cứ phải vào chê cách định giá, cách làm ăn của công ty người ta, trong khi vấn đề chính là mình không có tiền.

Thế có phải là vô lí không?