Hạng D
22/1/19
4.044
6.635
113
Oke bác,
Em ko có vấn đề gì với tuyên bố của Honda cho Brio, ý định của họ em hoàn toàn hiểu, thậm chí xa hơn những gì bác hiểu cơ. Comment trước của em đang hướng tới những người chê, như bác nói người chê có thể là người ta quan tâm em cũng ok, nhưng bác nhìn cái kiểu chê mà xem? Không đi vào vấn đề chính mà toàn dạy ngta làm ăn ko à =)))
Xe nó thông số và option tốt hơn tất cả chỉ thua Fadil, thế định giá cao hơn tất cả chỉ kém Fadil thì có gì là sai? Bác nào không có dư tiền mua cái xe tốt hơn thì cứ nói thẳng ra là Brio tốt đấy nhưng tôi ko sẵn lực để mua, muốn chọn mua con vừa túi hơn thì ai nói gì đâu? Đây lại cứ phải vào chê cách định giá, cách làm ăn của công ty người ta, trong khi vấn đề chính là mình không có tiền.

Thế có phải là vô lí không?
Bác lầm, i10 bản HB cao nhất giá rẻ hơn bản G của Brio, nhưng trang bị thì hơn bản RS đấy. Brio chỉ nổi bật hơn tất cả các đối thủ ở cái thân xe to và nội thất rộng. Nhưng để làm gì với cái mức chênh hơn 40tr? Thật khó mà trả lời. Misubishi Mirage cũng lơ lửng giữa phân khúc A và B, xong giờ doanh số chắc được mấy chục chiếc mỗi tháng ...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/6/19
192
182
56
Bác lầm, i10 bản HB cao nhất giá rẻ hơn bản G của Brio, nhưng trang bị thì hơn bản RS đấy. Brio chỉ nổi bật hơn tất cả các đối thủ ở cái thân xe to và nội thất rộng. Nhưng để làm gì với cái mức chênh hơn 40tr? Thật khó mà trả lời. Misubishi Mirage cũng lơ lửng giữa phân khúc A và B, xong giờ doanh số chắc được mấy chục chiếc mỗi tháng ...

Em cũng đoán là rồi Honda sẽ phải giảm giá Brio sớm thôi chứ ko giữ đc cái giá này.
Nói về xe thì động cơ của Brio cũng mạnh mẽ hơn i10 dù ko đáng kể, và hộp số CVT lái xe cho đỡ áp lực ở HN nữa; chưa kể ở phân khúc A B thì rộng rãi hơn 1 chút duỗi đc thoải mái cái chân ở cả 2 hàng ghế thì ăn điểm rồi.
Quan điểm của bác là đúng đắn, thực dụng hiệu quả, cái này em đồng ý. Còn em, coi cái xe như người bạn, em ghét nhất là mua xe thực dụng theo số đông chứ không mua con mà mình thích. Con nào em thích nhất phân khúc thì em mua, thiếu 30 40 triệu thì cày thêm thôi bác ạ.

Hạng B2
6/10/16
106
14
18
34
Các bác thấy đắt quá thì sang mua em Jazz sale mạnh kìa. Đợi em Brio giảm giá xúc sau.

Tập Lái
4/10/16
40
1
8
35
Thêm mấy chục làm e vios bền bỉ giữ giá , xe hạng B . E này dễ theo a jazz
Jazz đang giảm giá nhiều bác mua phết đó bác. E ở trong group Jazz trên fb thấy nhiều bác up ảnh mua xe lên khoe

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Thứ nhất. Đuổi cổ tay giám đốc bán hàng của Honda.
Thứ hai. Đuổi cổ tay giám đốc thiết kế của Suzuki.
Em chỉ cần có thế. :p

Hạng C
5/4/12
885
2.862
93
Ho Chi Minh
Thứ nhất. Đuổi cổ tay giám đốc bán hàng của Honda.
Thứ hai. Đuổi cổ tay giám đốc thiết kế của Suzuki.
Em chỉ cần có thế. :p
Chiếc ciaz nhìn từ trong ra ngoài cho đến cái giá không chổ nào vios qua được mà Suz không phát triển nổi thì thôi em không hiểu luôn.
Honda city bán tốt anh nhé nên Jazz hay Brio chỉ làm nền cho có giống như acord.