Hạng B1
15/3/16
87
67
18
38
Các bác cứ a dua cái thắng đùm và điều hòa của thằng city này. E hiện đang sở hữu city 2016 đây ạ , nói thẳng với các bác là dàn lạnh city rất tốt nhưng lạnh không sâu các bác ơi, đi xe phải xài quạt mức 2 mới ok , mức 1 nóng lắm và tắt cái eco đi vì nó cắt tải máy lạnh 50% nên kô lạnh là phải rồi. Vios rio có thắng đĩa hết nhưng có anh nào đưa ra đạt 5* tiêu chuẩn ANCAP đâu mấy bác, đâu chỉ cái thắng đĩa mới cứu đc mạng đâu mà còn phụ thuộc tốc độ, túi khí, độ dày tôn, thiết kế khung sát si vv..... Mua xe là để nó cứu mạng mình khi có biến chứ lỡ tèo rồi cũng có mang nó theo đc đâu , Camry đợt trên đà nẵng cũng 4 đĩa đấy mà cũng bẹp dúm thôi đó mấy bác. Đôi lời suy nghĩ của e gạch đá e nhận hết các bác ạ.

ông ở xứ tôi (kiên giang) đi rồi biết 4 đĩa nó quan trọng như thế nào khi đăng kiểm .phanh tang trống rất hay bị lệch (độ hảm 2 bên ko đều nhau) là bị rớt rồi mà mỗi lần đợi tới lượt vô khám xe là cả 1 quá trình dài đầy gian khổ, nhiều khi mất cả ngày chả xong . còn 4 thắng đĩa thì vô tư khỏi phải suy nghĩ nhiều khám là đậu .

• Like
Reactions: kevin_Kien
Hạng B2
19/8/15
192
233
43
41
Còn thêm cái vụ giả vờ quên tiền trả lại.

Nếu lỡ bắt TAXI đi từ sân bay về khu vực xung quanh thì nó làm mình làm mảy. Nào là đợi mấy tiếng mới tới lượt.... ca cẩm để ép khách trả thêm.......

Mấy ngày đông khách thì chảnh chóa.

Dẹp mịa hết là vừa.
Đăng nhập để like và chia sẻ với các bác
Hôm rồi ông già em đi từ nhà thủ đức ra bến xe miền đông,em kêu taxi vinasun,ra ngoài tầm hơn100k.vì có đồ nhiều nên em kêu tài xế vào thẳng bến jup để đồ lên xe đò dễ,em đưa nó trước 200k và bảo là còn nhiu cứ gửi lại ông già.
lúc ông già gọi về bảo nó bỏ ngay cổng bến xe và bảo đã đủ tiền rồi nó lượn mất.
em điên máu gọi lên tổng đài phản ánh,nhân viên kêu để gọi tài xế gọi lại cho em.khi đó em kêu ko cần,nói vậy cho biết thôi vì quảng đường có 10km mà ngần ấy tiền.chạy xe hindai i10 đeo kính cận,nhìn rất là học thức, em còn có cả số xe,số đt...nhưng rất là bực cái kiểu làm ăn của taxi bây jo,jong như vừa chạy vừa ăn cướp.
do xe em làm biếng de ra để chở.
nói viễn vông mãi,thấy các bác phản ảnh bọn taxi,nên em bức xúc cũng nói luôn và thề từ giờ phút này dù có đi bộ chứ ko bao jo đi taxi vinasun!

Hạng D
16/11/15
1.199
1.110
113
34
City giờ coi như đã được trang bị đến tận răng rồi, ấn tượng nhất là đèn Led, 6 túi khí, 8 loa các anh Kia hay Mazda nổi tiếng full option cũng không có ở phân khúc B! Thắng đĩa sau cho đẹp thôi không cần thiết với xe hạng B vốn không phải để đua! Tiền ít mà thích đủ thứ sao được :)
Đèn LED thì con Mazda 2 Hatchback cũng có
Túi khí thì Fiesta có tận 7 cái

• Like
Reactions: RubyTran
Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
City 2017 mới quá đẹp rồi cụ à, Vios cố lên!

Xét về mẫu mã xe thôi City 2017 đã ăn đứt Vios rồi cụ à, còn xét về tính năng thì Vios bản G chỉ tương đương Kia Morning Si AT mà thôi!

Thân!

Tham khảo đi:

Honda City vừa ra mẫu xe mới 2017 với 2 phiên bản số tự động, City đã không ra phiên bản số sàn!

Bản 1.5 CVT, niêm yết 568 triệu, trang bị: ghế nỉ, 2 túi khí, 4 loa, cruise control, màn hình cảm ứng 6,8 inch, camera de 3 góc quay, 4 cảm biến lùi, đèn pha Halogen, đèn LED ban ngày, ABS, EBD, BA, cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, họng lạnh hàng ghế sau, hộc đựng đồ, bệ tì tay hàng ghế trước, sau, cốp xe 536 lít.

Bản 1.5 CVT TOP, niêm yết 604 triệu, trang bị: ghế da, 6 túi khí, 8 loa, cruise control, màn hình cảm ứng 6,8 inch, camera de 3 góc quay, 4 cảm biến lùi, đèn pha LED, đèn LED ban ngày, ABS, EBD, BA, cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc, họng lạnh hàng ghế sau, hộc đựng đồ, bệ tì tay hàng ghế trước, sau, cốp xe 536 lít.

Còn Vios có 2 phiên bản số tự động, 1 phiên bản số sàn:

Bản E CVT niêm yết 588 triệu trang bị: ghế nỉ, 2 túi khí, 4 loa, CD, đèn pha Halogen, không có đèn led ban ngày, chỉ có ABS, EBD, BA không có cân bằng điện tử, không có khởi hành ngang dốc, không có họng lạnh hàng ghế sau, cốp xe 506 lít nhỏ hơn City 30 lít.

Bản G CVT niêm yết 622 triệu trang bị: ghế da, 2 túi khí, 6 loa, CD, đèn pha Halogen, không có đèn led ban ngày, chỉ có ABS, EBD, BA không có cân bằng điện tử, không có khởi hành ngang dốc, không có họng lạnh hàng ghế sau, cốp xe 506 lít nhỏ hơn City 30 lít.

Chưa thỏa mãn lắm, có cụ nào giống như em ko?

Hạng B2
23/5/17
230
227
43
43
Đèn LED thì con Mazda 2 Hatchback cũng có
Túi khí thì Fiesta có tận 7 cái
nhưng chả con nào thỏa được hết tất cả các điều kiện như city cụ à.

Mazda 2 thì quá chật chội
Fiesta thì doanh số bèo bọt, bảo dưỡng sửa chữa tai tiếng
Vios được khoản doanh số chứ thiết kế xấu, nội thất nghèo nàn nhất phân khúc B
Những con như sunny, ciaz, attrage.... Cũng thế, đều có những điểm chưa ổn
Đám xe Hàn bỏ qua không có cửa ngồi chung mâm với xe Nhật nên đừng nhắc tới.

HẾT

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
P
Nói về cách âm và dàn lạnh thì M2 ổn nhất phân khúc B nhưng không gian M2 làm mất khá nhiều điểm vì quá chật chội, về độ ồn Vios cách âm khá mấy đâu, đi trời mưa thử đi rồi biết!
Cụ chăm còm vậy chẳng mấy chốc qua hạng C của em

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
mình không chê, mình rất thích city nhưng giá như có thêm thì tốt bác không hiểu ý mình
Ko có cái gì là toàn vẹn cả, còn một cái gì đó cho mình phấn đấu chứ, mà cơ bản em thấy nó cũng ko ảnh hưởng nhiều lắm