Tập Lái
18/5/17
12
1
3
29
Ok thank bác. E cũng la liếm cả mấy tháng nay r. Đau đầu quá bác ạ. Giờ còn thêm vụ thuế 2018 nữa.
Bây giờ xe chủ yếu là ráp trong nước thì việc đưa thuế về 0% cũng có tác động được gì đâu. Vì lúc đó có nhập nguyên con đâu mà áp thuế ====> giảm được 1 ít thì phí trước bạ lại tăng 1 ít
======> Kết quả HUỀ:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
hao cỡ bao nhiêu lít/100 km bác
Đi phố thì Focus cỡ gấp rưỡi đến gấp đôi City.
City CVT: Lý thuyết đi đường hỗn hợp là 5.8. Thực tế em đi cỡ 6.2-6.5. Tuyến Đà Lạt- Vũng Tàu.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
hao cỡ bao nhiêu lít/100 km bác
Theo con số công bố của Honda là tầm gần 6l/100km nhé bác.Gía em này mình có tham khảo bên một đại lý tương đối uy tín bên tân bình.Bác vào đây tham khảo người ta review thữ xem
http://www.hondaconghoa.org/danh-gia-xe-honda-city-2017

Honda City CVT và Kia Cerato 1.6 AT nên mua xe nào ?

Honda City CVT và Kia Cerato 1.6 AT nên mua xe nào ?

City 2013 chạy từ An Sương lên Tây Ninh, 80KM. là 5.7 lít /100km. Nhờ có CC mà đường trường còn tiết kiệm hơn City 2017. Đường thành phố thì máu me đạp nên tốn xăng hơn. mình chạy trung bình 9.5l/100km trong thành phố :(

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Đi phố thì Focus cỡ gấp rưỡi đến gấp đôi City.
City CVT: Lý thuyết đi đường hỗn hợp là 5.8. Thực tế em đi cỡ 6.2-6.5. Tuyến Đà Lạt- Vũng Tàu.
1 vòng Phú Yên - Sài Gòn, đi QL14 về QL1A. 1269km tốn 6.2l/100km.

• Like
Reactions: futureneodo
Tập Lái
9/4/15
4
2
3
40
Không phải bác.. Ý Mình chỉ ngại là bác lái chưa rành nên không dám ngồi thử xe thôi. Còn chọn xe thì giữa 1 xe loại B và 1 xe loại C thì mình sẽ chọn C.
mình cũng đang phân vân thời điểm giờ mua mấy xe 600 trở xuống: mazda2, city, cerato... chắc có lẽ bền bỉ và tiết kiệm, thương hiệu chỉ có city: mazda mang tiếng lỗi cá vàng,và nội thất chật trội, còn cerato thì tuy phân khúc C nhưng C theo nghĩa cắt giảm option thì ntn? phân vân quá, chắc có lẽ lấy mới City (rộng rãi nhất trong phân khúc B) là lành nhất.

Hạng C
11/2/13
556
548
93
cat lai
em góp ý bác thế này.
bác mua xe nên đến showroom xem cụ thể chứ đừng chỉ tham khảo các thông số trên mạng thế này, nhân tiệc các thông số trên mạng không có đúng đâu bác ah, đến xem cụ thể so sánh rồi lên lịch hẹn chạy thử để cảm nhận rồi hãy xuống tiền.
Bác ơi thời buổi thông tin, mình ko biết thì hỏi, ko giỏi thì học, chứ cứ ra sâu và rum chỉ được ăn bánh vẽ là nhiều ạ. Cá nhân E khi góp ý cho ai rất nhiệt tình trong tầm hiểu biết của mình để ae có lựa chọn tốt nhất, để diễn đàn OS là sân chơi và kênh thông tin thiết thực bổ ích. E nói có gì ko đúng các Bác bỏ qua nhé.

Tập Lái
1/10/16
27
13
3
Em đọc 1 lèo thấy mọi người chuộng ciy nhiều hơn nhỉ? Em thì sắp thi bằng lái, nên chưa có kinh nghiệm gì cả. Hồi đầu cũng có cảm tình với city, nhiều option an toàn, hãng honda nên cũng yên tâm độ bền này nọ. Mà dạo dạo đọc thấy bảo city nóng và ồn lắm, cách âm kém bên trong nghe rõ tiếng nói chuyện bên ngoài, bấm còi xe trong nghe như ngoài.... nên bỏ qua city luôn, các bác kinh nghiệm nói thực hư cho em với, chứ 2 tiêu chí này là quan trọng đối với gia đình em ( tiêu chí an toàn là hàng đầu). Chứ bữa giờ đọc nát thông tin đủ mọi xe, khó chọn quá các bác ạ. Vài thằng em thấy dc như.
Kia cerato thì tiền chỉ đủ mua 1.6 mà nó cắt option an toàn nhiều quá
Cruze:thấy nhiều bác chê hay hỏng vặt và hao xăng. Và nói xe đi tốt ngoài đường trường chứ trong phố ko tối ưu, mà em thì chủ yếu nội đô.
Focus trend: xe cắt hết option, nhưng em cũng đưa vào tầm ngắm vì option an toàn vẫn đủ, và nghe đồn cách âm good nhất so với mấy thằng trên. Chỉ lăn tăn cái chật chội
Ecosport: em thấy thằng này có vẻ dc nhất về mặt giá, option an toàn cũng nhiều, lại gầm cao, lội nước leo lề, nhỏ gọn hợp đi phố. Nhưng ngặt nỗi lại nghe nói ồn, yếu. Lại thêm dịch vuh hãng ford
Tim hiểu bữa giờ muốn loạn óc mà chưa chọn dc em nào, chán quá các bác ạ, định quay về city, mà ko biết em nó có ồn và nóng khó chịu dữ vậy ko?

Hạng C
25/4/15
609
667
93
44
hôm nay city CVT lăn bánh giá cuối cùng là nhiu rồi vậy các bác ? Em đang nghe nói có KM lớn lắm, mà em máu quá, chắc ko chờ đc qua 2018 :(

Hạng D
24/7/12
4.193
13.228
113
Em đọc 1 lèo thấy mọi người chuộng ciy nhiều hơn nhỉ? Em thì sắp thi bằng lái, nên chưa có kinh nghiệm gì cả. Hồi đầu cũng có cảm tình với city, nhiều option an toàn, hãng honda nên cũng yên tâm độ bền này nọ. Mà dạo dạo đọc thấy bảo city nóng và ồn lắm, cách âm kém bên trong nghe rõ tiếng nói chuyện bên ngoài, bấm còi xe trong nghe như ngoài.... nên bỏ qua city luôn, các bác kinh nghiệm nói thực hư cho em với, chứ 2 tiêu chí này là quan trọng đối với gia đình em ( tiêu chí an toàn là hàng đầu). Chứ bữa giờ đọc nát thông tin đủ mọi xe, khó chọn quá các bác ạ. Vài thằng em thấy dc như.
Kia cerato thì tiền chỉ đủ mua 1.6 mà nó cắt option an toàn nhiều quá
Cruze:thấy nhiều bác chê hay hỏng vặt và hao xăng. Và nói xe đi tốt ngoài đường trường chứ trong phố ko tối ưu, mà em thì chủ yếu nội đô.
Focus trend: xe cắt hết option, nhưng em cũng đưa vào tầm ngắm vì option an toàn vẫn đủ, và nghe đồn cách âm good nhất so với mấy thằng trên. Chỉ lăn tăn cái chật chội
Ecosport: em thấy thằng này có vẻ dc nhất về mặt giá, option an toàn cũng nhiều, lại gầm cao, lội nước leo lề, nhỏ gọn hợp đi phố. Nhưng ngặt nỗi lại nghe nói ồn, yếu. Lại thêm dịch vuh hãng ford
Tim hiểu bữa giờ muốn loạn óc mà chưa chọn dc em nào, chán quá các bác ạ, định quay về city, mà ko biết em nó có ồn và nóng khó chịu dữ vậy ko?
Tầm 650 quay đầu ra biển bác chọn City là hợp lý. Ráng chờ 2-3 tháng có bản fl City 2017 rất đẹp, có thể có thêm led headlight và cruise control lun. Máy lạnh không đến nỗi yếu đâu bác. Vận hành và cảm giác lái có thể nói tốt nhất pk B rồi.