Tập Lái
1/10/16
27
13
3
Tầm 650 quay đầu ra biển bác chọn City là hợp lý. Ráng chờ 2-3 tháng có bản fl City 2017 rất đẹp, có thể có thêm led headlight và cruise control lun. Máy lạnh không đến nỗi yếu đâu bác. Vận hành và cảm giác lái có thể nói tốt nhất pk B rồi.
Còn vụ ồn thì sao Bác? có quá khó chịu ko, vợ con em ko thích xe ồn. Em đọc nhiều thấy con Cruze với Focus dc khen là êm. Chưa biết sao. Tháng sau có bằng lái, chắc em đi thử xe xem sao.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.254
113
Còn vụ ồn thì sao Bác? có quá khó chịu ko, vợ con em ko thích xe ồn. Em đọc nhiều thấy con Cruze với Focus dc khen là êm. Chưa biết sao. Tháng sau có bằng lái, chắc em đi thử xe xem sao.
Em chạy thấy bình thường thôi bác, Focus với Cruze dòng C nên dài đòn và tôn vỏ dày hơn City chút. Nếu chỉ là vụ ồn thì bác cứ đi thử cả 3 chiếc xem sao. Con Focus trend cũng là một lựa chọn tốt nếu giá ngon.

• Like
Reactions: Bee Tea
Hạng D
29/12/10
3.133
12.682
113
TP.HCM
city 650 thêm 20tr nữa lấy focus hơn mọi mặt

Tập Lái
23/9/17
6
1
3
31
View attachment 683492 Chào các bác OS. Em đang dự tính chi phí mua xe 700 triệu quay đầu. Hiện tại em đang phân vân giữa City CVT và Cerato 1.6 AT. E thích kiểu dáng Cerato vs nó là là phân khúc C rộng rãi hơn. Nhưng tính năng an toàn trên Cerato k bằng City. Mục đích sử dụng xe của em là tháng về quê vợ 2 lần 80 Km. E làm tại nhà nên không đi đâu nhiều. Mong các bác tư vấn giúp e với. Cảm ơn các bác rất nhiều.[pagebreak][/pagebreak]
View attachment 661420
Theo em với nhu cầu của bác chủ yếu là phục vụ nhu cầu gia đình và đi trong thành phố và tầm 700 triệu thì nên chon CITY bản TOP luôn đi ạ.. Ngon bổ rẻ! An toàn là trên hết vì đi trên đường thì không ai biết trước điều gì vs lại tiết kiệm nhiên liệu cũng là 1 ưu thế của em ấy.

Tập Lái
7/10/17
20
0
1
31
E mới lái nên kinh nghiệm lái k nhiều. Chạy thử thì cũng k rút chốt đc. Chỉ mong các bác đã chạy qua 2 dòng này phân tích được giúp e cái đc và mất khi lấy 1 trong 2 e này bác ạ.
E bên Honda Phước Thành, 2 năm làm bên KIA nữa nha :p, A alo e số 0931.340.992 để e tư vấn và báo giá tốt nhất nha. Cảm ơn a !!!

Hạng D
26/12/12
1.245
11.357
113
moá lái mới mà các thánh cứ tư vấn lấy con dòng C. Giống như thằng mới biết chạy xe máy đưa nó con Z800 cho chạy vạy.

Em khuyên bác cứ lấy con dòng B cỡ maz2 hay city cũng được, chạy 2-3 năm lên tay biết coi xe thì bán đi rồi mua 1 con 2nd top C hoặc D hoặc tới lúc đó bác lại thích SUV không chừng. Bác lái mới chạy trên đường thì an toàn là quan trọng nhất, sau là chi phí bảo dưỡng, sữa chữa, sơn sữa phải rẻ, bác cầm tài ở cái saigon này chắc chắn sẽ va quẹt đâm đụng cho lái mới, cái đó là không tránh khỏi. ba cái options chừng nào bác lái cứng rồi mới hưởng thụ được, chứ mới cầm tài lo nhìn trước sau thấy mẹ luôn chứ ở đó op sần op siếc.

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
moá lái mới mà các thánh cứ tư vấn lấy con dòng C. Giống như thằng mới biết chạy xe máy đưa nó con Z800 cho chạy vạy.

Em khuyên bác cứ lấy con dòng B cỡ maz2 hay city cũng được, chạy 2-3 năm lên tay biết coi xe thì bán đi rồi mua 1 con 2nd top C hoặc D hoặc tới lúc đó bác lại thích SUV không chừng. Bác lái mới chạy trên đường thì an toàn là quan trọng nhất, sau là chi phí bảo dưỡng, sữa chữa, sơn sữa phải rẻ, bác cầm tài ở cái saigon này chắc chắn sẽ va quẹt đâm đụng cho lái mới, cái đó là không tránh khỏi. ba cái options chừng nào bác lái cứng rồi mới hưởng thụ được, chứ mới cầm tài lo nhìn trước sau thấy mẹ luôn chứ ở đó op sần op siếc.
:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:
Không cần nói thêm gì

Hạng B1
8/1/14
73
14
8

Đọc cmt của bác này xong không biết nghĩ sao nữa. Pó tay

• Like
Reactions: vuila9999