Tập Lái
9/8/20
33
37
18
39
Trong đó, anh Thông - một trong những thành viên lâu năm của hội và cũng là chủ nhân chiếc Honda City RS 2019. Anh đã có chia sẻ hữu ích cho các thành viên khác trong hội về những phương pháp cách âm chống ồn hiệu quả cho City
2019 mà có bản RS là ẩu zồiiiii :confused:

• Like
Reactions: thongkvq
Hạng D
25/3/16
1.046
1.012
113
tôi thì nghĩ: hãng đã làm cách âm rồi và nếu có làm lại cũng không cải thiện được bao nhiêu. Để tiền đó gắn thêm những thứ hiệu quả hơn: camera hành trình, cảm biến áp suất lốp, cam360, ...

Tập Lái
25/9/20
16
12
3
37
tôi thì nghĩ: hãng đã làm cách âm rồi và nếu có làm lại cũng không cải thiện được bao nhiêu. Để tiền đó gắn thêm những thứ hiệu quả hơn: camera hành trình, cảm biến áp suất lốp, cam360, ...
Hãng ko cách âm đâu nhé, hãng chỉ dán tí damping dưới sàn, vì dán cách âm thì chi phí + thời gian chế tạo xe lâu hơn, chưa kể xe nặng sẽ lì và hao xăng hơn, nên hãng tính toán để cho nhẹ máy ít hao xăng để cạnh tranh ở phân khúc giá rẻ thôi. Nếu pác nghiên cứu sâu hơn về mảng này sẽ hiểu thui.
P/s những món đó xe mình đã làm hết rùi

Hạng B2
11/9/13
208
154
43
Nói thật là thâm tâm em thấy khó tin êm đc như Camry. City có mặt trên thị trường đủ lâu để rất rất nhiều người thi triển công lực độ đẽo, cách âm, chống ồn. Nhưng đây là lần đầu tiên thấy có nhận xét êm được như Camry. Xin lỗi bác chủ xe nếu em làm bác khó chịu, nhưng thật là khó tin quá.

Tập Lái
25/9/20
16
12
3
37
Nói thật là thâm tâm em thấy khó tin êm đc như Camry. City có mặt trên thị trường đủ lâu để rất rất nhiều người thi triển công lực độ đẽo, cách âm, chống ồn. Nhưng đây là lần đầu tiên thấy có nhận xét êm được như Camry. Xin lỗi bác chủ xe nếu em làm bác khó chịu, nhưng thật là khó tin quá.
Tiêu đề giật tít thui pác, nội dung mình ko bao giờ nói êm hơn camry, cho dù 2 xe đo ở cùng mức dB, nhưng camry vẫn cảm giác êm hơn đó. Mình là chủ xe mà.

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
Nói chung làm là phải có nghiên cứu, có trang bị kiến thức chứ pác. Đây là lớp học cách âm giảm ồn trên ô tô mà mình tham gia học đây , chứ ko phải dán bậy dán bạ
không tin nha, mấy lớp này lùa gà như mấy lớp học đa cấp, dạy làm giàu !

• Haha
Reactions: Hieu_LA