Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Xe đã dán cách âm chắc chắn có hiệu quả hơn.
Nhưng em vẫn thắc mắc là có vật liệu nào ko dán ko?. Em chưa thấy hãng xe nào dùng keo dán chết vật liệu cách âm vào xe cả

• Like
Reactions: Hieu_LA
có dán vàng lên cũng không êm như cam được, chỉ đỡ hơn 1 xíu thôi
hehe, bản thân camry mới cũng chả có êm như mong đợi đâu bác, xe mới chạy lốp mòn 1 tý, đi đường nhám là nghe rõ tiếng ngay, bản thân em 2 chiếc xe trước là city 2016 và camry 2019 em có dán Gribz và Artex lúc mới dán cảm giác có vẻ êm hơn, nhưng nếu đi thử 1 xe cùng loại thì rất khó để nhận ra sự khác biệt, xe của em làm đầy đủ có cả bông gòn tiêu âm nhé, chứ không có dán mỗi cái bitum với lớp tráng nhôm đâu.

• Like
Reactions: win98_cd125
Hạng D
6/12/06
1.219
17.160
113
40
Anh Thông cho em xin địa chỉ gara mình luôn nha anh, nếu a chưa có gara thì địa chỉ chổ a thực hiện công tác ạ. Nghe đã quá, City được như Camry thì xem em chắc phải lên Rolls-Royce rồi. I bài quá, pm em ngay nha anh Thông.

Hạng C
23/7/13
501
11.892
93
Em thi công chống ồn tốn chỉ có vài ngàn đồng, các anh tháo ghế, trét keo, dán dán chi cho cực
:3dcuoi:
Honda City êm như Camry, chủ xe đã làm cách âm chống ồn như thế nào?

tiền còn dư em để dành mua xe xịn hơn :)

Hạng C
19/5/17
558
36.288
93
cách âm và tiêu âm

nếu 2 khái niệm này còn chưa rõ, thì cứ dán đầy lên, kết quả nhận được sẽ ù, vật liệu dỏm lâu ngày lên mùi còn kinh hơn
Vật liệu bằng polyme tốt lắm cứ đem nguyên 1 con City nữa chồng lên đảm bảo êm như Camry, ko mùi gì hết :D

• Haha
Reactions: tmci5z6@1