Hạng B2
11/8/11
264
318
63
hehe, bản thân camry mới cũng chả có êm như mong đợi đâu bác, xe mới chạy lốp mòn 1 tý, đi đường nhám là nghe rõ tiếng ngay, bản thân em 2 chiếc xe trước là city 2016 và camry 2019 em có dán Gribz và Artex lúc mới dán cảm giác có vẻ êm hơn, nhưng nếu đi thử 1 xe cùng loại thì rất khó để nhận ra sự khác biệt, xe của em làm đầy đủ có cả bông gòn tiêu âm nhé, chứ không có dán mỗi cái bitum với lớp tráng nhôm đâu.
bác này chắc nói đúng,hoặc cảm nhận giống em nè,camry thì em ko có,nhưng em ngồi ké nhiều ở cty,ông sếp lấy chiếc hybrid mới mà cảm giác là em thấy nó không êm bằng bản cũ.

Hạng F
28/8/19
6.699
11.386
113
Palm Beach, Florida, US
Như Mình thì sẽ lấy tiền đó làm cú phủ gầm và hốc bánh, vừa chống rỉ sét vừa chống ồn 1 thể.
Điều này đặc biệt tốt cho xe trong đk ngập lụt thường xuyên ở ta.

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
cái xe nó ồn đâu chỉ do mấy miếng dán đó đâu. mà do nhiều thứ lắm. em cũng từng thi công xe cỏ rất nhiều. mấy con spark, morning dán vào thì cảm giác xe đầm hơn, chắc hơn, đi thì hao xăng hơn, xe ì hơn ( dán càng kỹ thì xe càng nặng thêm ) chứ cũng ko đo đạc thực tế. mới dán thì ổn, còn ko biết sau vài năm thì thế nào.
thường dán phải cách âm + tiêu âm

Hạng D
6/12/06
1.219
17.161
113
40
hehe, bản thân camry mới cũng chả có êm như mong đợi đâu bác, xe mới chạy lốp mòn 1 tý, đi đường nhám là nghe rõ tiếng ngay, bản thân em 2 chiếc xe trước là city 2016 và camry 2019 em có dán Gribz và Artex lúc mới dán cảm giác có vẻ êm hơn, nhưng nếu đi thử 1 xe cùng loại thì rất khó để nhận ra sự khác biệt, xe của em làm đầy đủ có cả bông gòn tiêu âm nhé, chứ không có dán mỗi cái bitum với lớp tráng nhôm đâu.
Sao a kì quá vậy, anh Thông đã mắc công đi học Âm Hoc,đầu tư nguyên cứu cấu tạo âm thanh xe hơi, vật liệu cao cấp,....lại còn bỏ $ ra PR trên OS. Sao anh nỡ lòng vùi dập tinh thần khởi nghiệp của anh Thông?

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
City mà như camry, chỉ có phét. Chất lượng thép đã không giống nhau rồi, khối lượng thép ở các chi tiết cũng khác quá, hệ thống treo và khung gầm 1 thằng cao cấp, 1 thằng dưới trung bình, thế nào mà giống được. Cam 10 thì city cố lắm cũng chỉ 6-7 thôi. Cách âm mà dễ thế hãng ngta làm rồi.

• Like
Reactions: mylovedl07