Hạng D
20/3/13
1.155
1.637
113
Gia tốc em này so với Fiesta 1.0 ecoboots thì sao mấy bác? Em đang cân nhắc mua cho bx. Mới test thử City, chưa thử Fiesta

Tập Lái
23/7/15
9
2
3
36
Bác nói sao con Kia Picanto cũ của e lên 145km/h vẫn êm ru bà rù có gì đâu cà đi 3 hành lí Full cốp

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Gia tốc em này so với Fiesta 1.0 ecoboots thì sao mấy bác? Em đang cân nhắc mua cho bx. Mới test thử City, chưa thử Fiesta
Nếu gia tốc thì Ford FFi 1.0 tốt hơn chứ Bác, vì nó đạt momem xoắn cực đại 170N.m khá sớm hình như ở vòng tua 1350 vòng / phút thôi nên chạy vọt hơn hẳn, cả 2 xe này em chạy rồi, cảm giác lái thì FFi ngon hơn nhưng không gian nội thất nó lại chật chội lắm, City thì cảm giác lái và độ bốc không ngon bằng nhưng được cái không gian nội thất rộng rãi thoải mái.

• Like
Reactions: Appledad
Tập Lái
6/5/15
30
1
8
Otosaigon House
City chạy ngon mà. Em chỉ không thích cái bộ ghế nỉ & máy lạnh của City.
Em đang tăm tia em City và Vios...cũng có đọc được ở một số trang có ý kiến về máy lạnh của City, bác có đi qua rồi thì tư vấn giúp về dàn lạnh của xe kỹ hơn không ạ. Cảm ơn bác.

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Em đang tăm tia em City và Vios...cũng có đọc được ở một số trang có ý kiến về máy lạnh của City, bác có đi qua rồi thì tư vấn giúp về dàn lạnh của xe kỹ hơn không ạ. Cảm ơn bác.
Thực ra City chạy rất ngon, đầm & cách âm tốt, xứng đáng từng đồng tiền bác ạ.
Tất nhiên xe nào cũng có nhược điểm. Với City thì cá nhân em thấy máy lạnh chưa được tốt. Nếu để quạt gió nhẹ thì lạnh không nhanh còn quạt hơi mạnh chút thì khá ồn.
Em chưa chạy mấy con cùng phân khúc nên không so sánh được nhưng nếu so City với Civic em đang đi thì City bị kém hơn khoản máy lạnh thôi, còn khả năng vận hành thì không kém chút nào.

Hạng B2
23/6/15
202
77
28
40
HOCHIMINH
Định mua e city mà nghe bác phán. ghê quá.... ^_^... chắc qua làm e mazda 2 cho lành quá... ^_^.

Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
City chỉ kém civic máy lạnh . Còn khả năng vận hành ko kém chút nào .... E thích bác rồi đấy kkkkee

Hạng B1
3/12/13
76
8
8
Vấn đề máy lạnh, bác cứ tắt chế độ Econ đi sẽ thấy khác biệt nhé.