Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Thực tế nhìn civic này ở ngoài nó không được tinh xảo lắm, có các cạnh sắc nhiều quá thiếu đi vẻ sang, mang chất nghịch nhiều.
So với M3 và Focus cùng hạng thì hơn nhiều đó bác. Còn sang thì hạng C có chiếc nào sang đâu bác. Muốn sang thì phải lên D thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
Bác à
Mua xe đứng tên Tổ chức ( Công ty) thì đc hoàn thuêa VAT 10 %.
Vd: con Civic bán cho bác theo hoá đơn là 840 củ khoai, bác đc hoàn lại 84 củ khoai nên tính ra thực tế bác chỉ phải trả 746 chai cho con Civic tụt bô.
Tất nhiên nó có ưu và nhược,
Ưu điểm: giá thực tế mua rẻ, nếu có Công ty của mình hoặc gia đình thì thêm đc khâú trừ tiền thuế từ việc bào dưỡng, đổ xăng...chi phí đc tính vào chi phí Công ty đỡ 1 phần đóng thuế thu nhập doanh nghiệp...
Nhược: 1 năm đóng phí a # thêm 6 lit
Vi phạm giao thông thì mức phạt có thể bị áp gấp đôi so với xe đứng tên cá nhân.

Ps: đảng bộ và nhân dân chính quyền địa phương không thít điều này nha.
Cái nào bác biết thì nói nhé, nếu chưa rõ thì nên tìm hiểu, đầu ko phải chỉ để đội nón đâu nha bác;)

• Like
Reactions: Golddad
Hạng C
10/1/17
541
21.133
93
Bác à
Cái nào bác biết thì nói nhé, nếu chưa rõ thì nên tìm hiểu, đầu ko phải chỉ để đội nón đâu nha bác;)
???
Hóng cái đầu không đội nón khai sáng?

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Mấy bác cứ ăn thua miết chi
Lo đoàn kết ép giá xe or show giá xe min nhất khi đc duel Support anh em :D
Chứ để ... ăn giầy quá ko tốt :rolleyes:

Hạng B2
18/4/17
190
250
63
Các bác @ilikegame, @hamaxx1977, @alexcapitalist ơi, các bác với em rời thớt này là vừa rồi. Nội dung thớt không những không giúp ích cho quyết định mua xe của mình mà còn làm mình bị nhiễu thông tin. Em có thông tin gì mới sẽ inbox riêng cho các bác.

• Like
Reactions: hamaxx1977
Hạng B2
28/4/15
279
227
43
Quận 7
Mấy bác cứ ăn thua miết chi
Lo đoàn kết ép giá xe or show giá xe min nhất khi đc duel Support anh em :D
Chứ để ... ăn giầy quá ko tốt :rolleyes:
Chuẩn, chuẩn, tập trung và đoàn kết các bác ơi. Thuế có kế toán lo. Các bác lo chi cho mệt. Tình hình này các bác bảo có nên chờ không?

Hạng B2
18/4/17
190
250
63
Chuẩn, chuẩn, tập trung và đoàn kết các bác ơi. Thuế có kế toán lo. Các bác lo chi cho mệt. Tình hình này các bác bảo có nên chờ không?
Tùy quyết định của bác thôi, tiền của bác thì bác toàn quyền quyết định :)
Riêng em thì có lẽ em không chờ nữa, đã xác định mua xe là xác định sẽ mất giá.
Em chính thức rời thớt đây, bái bai các bác nhé.

• Like
Reactions: rongconvn89
Tập Lái
29/2/16
38
21
8
41
Thấy các bác tranh luận vụ thuế VAT dữ quá. Mình thấy có bác đang hiểu nhầm từ: hoàn thuế VAT và khấu trừ thuế VAT thôi.
- Việc được khấu trừ thuế VAT của xe là đương nhiên, nhưng đối với DN không KD vận tải thì mức thuế được khấu trừ tối đa là 160tr (trường hợp mua xe giá trên 1,6 tỷ). Hầu như tất cả các DN nghiêm túc khi làm ăn điều phát sinh khoảng dương thuế VAT đầu ra hàng tháng, quý (tức là phải nộp thuế VAT cho NN). Khi bạn mua xe thì phần thuế VAT của xe được trừ dần vào phần thuế VAT dương nói trên, nên gọi là khấu trừ thuế VAT.
- Việc hoàn thuế VAT thì khó hơn rất nhiều. Hiểu nôm na là: DN muốn lấy tiền phần VAT (của xe) dư sau khi khấu trừ VAT phát sinh trong kinh doanh ra từ cơ quan thuế (nôp vô rất dễ, lấy ra thì khó ăn của ngoại lắm :)). Cái này chỉ có đối với DN xuất khẩu, DN KD vận tải... Còn DN chỉ KD trong nước thì không hợp lý tí nào (Anh thuế vụ hỏi: KD kiểu gì mà không phát sinh dương VAT???).
Mình không phải dân kế toán nên biết gì viết đó, chỉ mong đóng góp ý kiến cho diễn đàn.
Thân!