Hạng C
21/9/08
700
545
93
53
Re:Honda Civic vs Renault Fluence - sao đời có mai rồi lai sinh thêm đào...

tuyen.nissan1 nói:
quoc toyota nói:
Fluence đẹp thật ! Nếu ở nước ngoài em sẽ chọn Flu .
Em chào bác Quốc, bác cho em hỏi tí nhá, như bác nói thì hình như bác còn lăn tăn vấn đề gì của Fluence ở thị trường VN thì phải, hay phải chăng lại là cái giá ạ?
Hihi giá không phải là vấn đề bác ơi ! Vấn đề là bên nước ngoài oto chỉ là phương tiện còn ở VN lại là một vấn đề khác . Bác Kouler đã nói rõ rồi đó bác ! Hợp tác vui vẻ nhoen , chúc bác đắt hàng !

Hạng D
4/2/12
3.202
11.530
113

Cần ít nhất 3 năm để oánh giá em này, thêm 2 năm nữa để nhìn cho quen mắt...và sau đó thì mới chính thức đưa vào danh sách lựa chọn :))
Trong khi civic đã được ở trong danh sách lựa chọn rồi
Đó là suy nghĩ của những người vn chưa xuất ngoại lần nào như em :))))))

Hạng D
12/10/12
2.428
88.036
113

tuyen.nissan1 nói:
Kouler nói:
Hai con này bên nước ngoài giá khoảng 20-25 ngàn usd, bằng thu nhập 1năm của công chức quèn nên họ không quan tâm đến hình thức mà chỉ quan tâm đến tính tiện dụng của nó. Về Việt Nam em này có giá 1 tỷ! Bằng thu nhập cả đời của một công chức cấp xã nên người ta hay săm soi xét nét. Ôi xứ thiên đường!
Bác nói chí phải, nhưng ở nước ta được cái đi 4 bánh là thấy oách rồi, xe là phụ kiện cho đời thêm xinh chứ không hẳn là phương tiện đi lại thuần túy nữa, mà đã để làm đẹp rồi thì tiền có đắt ta cũng ráng chắt chiu mà bác, ^^ Nói vui với bác chứ, đúng là chết với mấy ông thuế thật

Chẳng có nơi nào bằng xứ thiên đường, thằng sản xuất bán chiếc xe 20 ngàn lời 5 ngàn là mừng lắm rồi. Xứ ta chẳng sản xuất được cái gì ráo nhưng lại lời được 20 ngàn qua việc thu thuế! Thằng tư bản nhìn vào xứ thiên đường mà khóc thét.

Hạng B2
23/3/12
264
59
28

Nokia1202 nói:
Cần ít nhất 3 năm để oánh giá em này, thêm 2 năm nữa để nhìn cho quen mắt...và sau đó thì mới chính thức đưa vào danh sách lựa chọn :))
Trong khi civic đã được ở trong danh sách lựa chọn rồi
Đó là suy nghĩ của những người vn chưa xuất ngoại lần nào như em :))))))
Vâng em cũng nghĩ như bác đấy, bên em tính ra đến năm nay mới là năm thứ 2 bước chân vào giới...showroom nên cũng còn nhiều khó khăn, và để được như anh bạn hàng xóm Civic thì đúng là cả vấn đề, vì vậy rất mong được sự ủng hộ của các bác và các anh em sales khác, không hẳn là mua xe bên em đâu nhưng hãy đạp thử cảm nhận em nó như thế nào đi ạ, 3 năm sau rồi các bác mua bên em vẫn nồng cháy ^^:D

Hạng C
6/3/12
803
451
63

Thực tế thế nào chưa biết nhưng nhìn hình ảnh bác chủ thớt đưa ra thì em lại có cảm giác rằng bác chủ thớt đang thiên vị Honda hơn đấy :D! Góc chụp, ánh sáng, khung ảnh của Civic đều đẹp hơn mới căng chứ :D!

Hạng B2
23/3/12
264
59
28

quyet_tam nói:
Thực tế thế nào chưa biết nhưng nhìn hình ảnh bác chủ thớt đưa ra thì em lại có cảm giác rằng bác chủ thớt đang thiên vị Honda hơn đấy :D! Góc chụp, ánh sáng, khung ảnh của Civic đều đẹp hơn mới căng chứ :D!
Dạ cám ơn bác đã nghía qua 2 em nó, bác thấy đẹp hơn cũng là bình thường ạ, em đâu có thiên vị em nào, cũng có bác thấy Fluence đẹp hơn đấy chứ, mỗi người mỗi cảm xúc thôi ạ. Mà chắc tại em Flu này không ăn ảnh bác nhẩy ^^