Các bác chọn động cơ Honda CR-V 1.5L TURBO hay Mazda CX-5 2.5L SkyActiv-G?

• Động cơ tăng áp 1.5L trên Honda CR-V 2018

Bình chọn: 129 48,1%
  • Động cơ hút khí tự nhiên 2.5L SkyActiv-G trên Mazda CX-5 2018

Bình chọn: 139 51,9%

• Total voters
    268
Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
chắc cụ chưa lên Tây Nguyên, Tây Bắc, và vùng rừng núi của xứ Việt nhỉ. Em đang cầm lái xe dẫn động cầu trước đây. nói thật với cụ là khi đi vào đường khó, đèo dốc thì nãn lắm. Cụ đừng nhìn cái dãi lụa đào ở đường chính. Quốc lộ 14 hay cao tốc Long Thành, cao Tốc Trung Lương... Khi đi đường khó mới thấy cái hay, cái tuyệt vời của AWD hoặc 4WD. Nếu cụ không tin nữa thì hôm nào cụ cứ đem con FWD lên Bình Phước quê em, em dẫn cụ đi Đăng Hà một chuyến là thấy cảnh người cũng như trâu ngay.
Bác nói quá chứ mềnh hay lên Buôn ma thuộc và nhiều vùng cao tây nguyên thấy người ta phi sedan đi ầm ầm. Nhiều trong số đó là Morning với i10.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bác nói quá chứ mềnh hay lên Buôn ma thuộc và nhiều vùng cao tây nguyên thấy người ta phi sedan đi ầm ầm. Nhiều trong số đó là Morning với i10.
không xót thì phi thôi, tại xe mới mà đường như cái tổ khủng long thì thôi, 3 năm nát cái xe mới

Hạng B2
27/5/11
137
2.138
93
không xót thì phi thôi, tại xe mới mà đường như cái tổ khủng long thì thôi, 3 năm nát cái xe mới
Mấy cái ổ khủng long thì bác chọn xe gầm cao, bán tải vẫn nát như thường nhé.
Còn AWD với FWD nó giống nhau ví dụ Mazda CX5 AWD với Mazda CX5 FWD thì độ cao gầm bằng nhau nên đi vào chỗ khó thì nó cạ gầm như nhau.
Đi đường khó thì sợ nhất sạt gầm thôi.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Mấy cái ổ khủng long thì bác chọn xe gầm cao, bán tải vẫn nát như thường nhé.
Còn AWD với FWD nó giống nhau ví dụ Mazda CX5 AWD với Mazda CX5 FWD thì độ cao gầm bằng nhau nên đi vào chỗ khó thì nó cạ gầm như nhau.
Đi đường khó thì sợ nhất sạt gầm thôi.
cốt lõi là FWD hay RWD có thoát khỏi cái ổ khủng long bằng đất đỏ yêu người,yêu xe hay không mới là vấn đề. thêm vào đó là những con dốc đất đỏ trơn như xối mỡ mổi khi mưa xuống. Em thường xuyên đi gặp khách hàng làm lò gạch, trại heo, trại gà... những địa hình đó thì xe 1 cầu chỉ dám nằm ngoài, cuốc bộ vào.

Hạng B2
27/5/11
137
2.138
93
cốt lõi là FWD hay RWD có thoát khỏi cái ổ khủng long bằng đất đỏ yêu người,yêu xe hay không mới là vấn đề. thêm vào đó là những con dốc đất đỏ trơn như xối mỡ mổi khi mưa xuống. Em thường xuyên đi gặp khách hàng làm lò gạch, trại heo, trại gà... những địa hình đó thì xe 1 cầu chỉ dám nằm ngoài, cuốc bộ vào.
Vậy thì nên mua 4WD nhé. Xe AWD không dùng cho địa hình đó.

Hạng B2
27/5/11
137
2.138
93
vẫn ok, một cái cài bằng tay, một cái chủ động cài giùm mình thôi. CX5 vẫn chạy ok, không hề vấn đề gì.
CX5 thỉnh thoảng có chuyến vào trại chăn nuôi thì OK còn thường xuyên vào thì 4WD.

Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Đù, từ động cơ đã lan tới truyền động, láp liếc đồ, vi sai, couplink đồ. :D:D:D:D