26/10/16
502
289
73
44
Cha của đẹp anh em ạ! Lái thì phê tận nóc! Nhưng cái giá nó khinh anh em công nhân quá! Còn bọn có tiền thì nó lại mua CX5 cả rồi! Thế mí cay!

• Haha
Reactions: minhhai00
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
-
- Hybrid AWD nếu có về VN thì sau 3 năm nữa tới bản Facelift mới về. Bác đừng tin vào cái AWD trên mấy dòng CR-V hay CX-5, CX-8, nó ko chạy fulltime như Forester.

- Độ bền hệ thống Hybrid của Honda và Toyota tụi Mỹ đi tầm trên 300-500.000 Km mới thay Pin. Tại Vn thì dc bảo hành 5 năm, gia hạn 2 năm mua thêm BH. Đi gia đình đa số tầm <100.000 Km là đổi xe rồi.

Chấm điểm độ bền Hybrid thì Toy 9, Hon 8

Trước đây có trải nghiệm Cross Hybrid giờ trải nghiệm CR-V Hybrid thì thấy đi thích hơn nhiều. Lúc động cơ xăng chạy sạc cho Pin khi đậu ko tải êm chứ không kéo rồ rồ lớn như Cross. Chuyển đổi xăng điện cũng êm hơn, chạy bốc hơn. Hybrid của Honda động cơ điện hoạt động nhiều hơn trên Toyota.

Chấm điểm về vận hành Hybrid trên Corolla Cross và CRV thì Cross 7,5. CR-V 9.

Nếu mua CR-V mới thì bản RS Hybrid đáng mua, đáng tiền hơn.

View attachment 3069302
Em nói là AWD giả cầy mà nhiều bác chửi em ngu học.

• Haha
Reactions: MinhQuan
QnD
Tập Lái
10/11/23
22
28
13
50
Em nói là AWD giả cầy mà nhiều bác chửi em ngu học.
Ở nước ngoài có bản AWD nhưng chắc cũng đa phần hỗ trợ đi trên các cung đường có tuyết thôi nên có mỗi chế độ Snow (không có chế độ Mud, Sand,…), nên cũng không kỳ vọng nhiều vào cái AWD này trong việc đi băm bổ ở các địa hình khó như các dòng khung gầm rời AWD hoặc 4x4.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Tập Lái
3/9/13
12
5
3
Cam Lanewatch của CRV Hybrid mờ quá, có cách gì cải thiện không nhỉ?

Tập Lái
22/4/15
24
55
13
36
Em cũng cọc bản hybrid màu xanh từ đầu tháng 12 rồi mà sale báo có thể gần cuối tháng 1 mới có hàng. Em cũng muốn lên hóng xem các bác chạy bản này 1 thời gian rồi có thấy điểm nào chưa hài lòng ko ạ?
Chỗ em không có xe lái thử nên em cũng chỉ toàn tham khảo trên youtube là chính

QnD
Tập Lái
10/11/23
22
28
13
50
Em đặt hôm 9/12 hôm nay lăn bánh rồi, tăng tốc tốt, êm ái không ù hàng ghế sau như đời trước. Em đi trong phố tắc đường mà cách âm tốt, cảnh báo va chạm, cam 360 hoạt động tốt.

Attachments