Honda CR-V có đại lý chào bán 730 triệu, vậy nên chọn CR-V 2.0 hay Mazda CX-5 2.0 ?

• Total voters
    332
Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
có bác nào so sánh giữa CX5 2.5 và CR-V 2.4 giùm
Nghe nói CR-V 2.4 AT bản thường giờ đã hết hàng...chỉ còn mỗi bản 2.4 TG .. mắc hơn 60 chai mà chỉ hơn vài option "có thì tốt, ko có thì ko đến nỗi": cảm biến mưa, đèn auto, thêm túi khí rèm, lẫy vô số trên tay lái...
Chỉ cần cái túi khí rèm nó cứu được cả 1 cơ nghiệp rồi bác, 60tr chênh lệch là chấp nhận đc :D
Rộng ra hơn là nó cứu dc cả đống tinh binh và bảo vệ đc cả buồng trứng, suy rộng ra nữa là nó bảo vệ đc tới mấy thế hệ tiếp theo :D
Em nông dân chuyên nuôi vịt và trồng lúa nên nghĩ sao nói vậy, câu từ có vẻ thô nhưng thật và dể hiểu :D

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Đã đi cả 2 xe và ông anh rể có CX5, thường xuyên xài ké, nhận xét nhanh: CRV đi nghe rào rào dưới lốp, có xu hướng ù nhẹ, đi đường xấu nghe phát bực, xe đầm, lạnh tốt, ban đầu nhìn xấu sau quen mắt nhìn đẹp, ít option hơn hẳn cx5; CX5 thì ngược lại, cách âm tốt hơn xíu (mặc dù ngồi sau vẫn nghe tiếng lốp), đi tốc độ nhanh ù nhiều, điều hòa thì trc teo chim sau mới hơi mát mát, nhựa đểu, nhìn ban đầu đẹp sau quen mắt xấu dần, option nhiều :cool:.
Cá nhân chọn CRV nếu cùng đời, cùng dung tích và có giá rẻ hơn như topic nêu :p:p:p

Em cảm nhận như bác, CRV có chiều dài cơ sở ngắn hơn nhưng ngồi hàng 2 rộng hơn đấy... CX-5 ngồi hơi bí chân hàng 2.
Nhựa CX-5 đểu hơn CR-V chắc.
CX-5 mới nhìn đẹp (cái form KODO), càng nhìn càng xấu... CR-V mới nhìn xấu nhưng càng nhìn càng đẹp
CX-5 2.5 thì em không biết so với CR-V 2.4 TG thế nào... chứ CX-5 2.0 chạy còn oải hơn em Fiesta 1.0 eco :)

Chỉ cần cái túi khí rèm nó cứu được cả 1 cơ nghiệp rồi bác, 60tr chênh lệch là chấp nhận đc :D
Rộng ra hơn là nó cứu dc cả đống tinh binh và bảo vệ đc cả buồng trứng, suy rộng ra nữa là nó bảo vệ đc tới mấy thế hệ tiếp theo :D
Em nông dân chuyên nuôi vịt và trồng lúa nên nghĩ sao nói vậy, câu từ có vẻ thô nhưng thật và dể hiểu :D

Em cũng như bác.... Có thêm túi khí là có thêm an toàn, không ai muốn bị ủi hết nhưng phải phòng xa... đừng bảo xe công tông thì mấy chục túi khí cũng chết (cái này đúng là cãi cùi & fan cuồng)

Hạng B2
4/1/12
162
78
28
Nhiều khi đây là chiêu "kích cầu" của các hãng xe
Khả năng không phải "chiêu" đâu bác. Thứ nhất tăng thuế để tăng thu thêm cho ngân sách để "làm đường cho dân chạy", thứ hai nhằm hạn chế xe rẻ quá người dân ùa nhau mua xe thì lại không giải quyết được mục tiêu giảm kẹt xe.

Hạng B2
4/1/12
162
78
28
Em cảm nhận như bác, CRV có chiều dài cơ sở ngắn hơn nhưng ngồi hàng 2 rộng hơn đấy... CX-5 ngồi hơi bí chân hàng 2.
Nhựa CX-5 đểu hơn CR-V chắc.
CX-5 mới nhìn đẹp (cái form KODO), càng nhìn càng xấu... CR-V mới nhìn xấu nhưng càng nhìn càng đẹp
CX-5 2.5 thì em không biết so với CR-V 2.4 TG thế nào... chứ CX-5 2.0 chạy còn oải hơn em Fiesta 1.0 eco :)

Em cũng như bác.... Có thêm túi khí là có thêm an toàn, không ai muốn bị ủi hết nhưng phải phòng xa... đừng bảo xe công tông thì mấy chục túi khí cũng chết (cái này đúng là cãi cùi & fan cuồng)
Em chưa được chạy CRV nên không ý kiến, đã từng chạy thử CX5 thì thấy chẳng có gì đặc biệt, đồng ý bác dàn nhựa do TH ráp nhìn chán vãi

• Like
Reactions: nghintt
Hạng B2
28/5/09
118
95
28
anh em sale honda inbox giá tốt nhất của CRV bản 2.0. Em tính đổi xe

Tập Lái
18/3/16
4
0
1
38
theo bảng so sánh thì về động cơ CX5 ăn đứt CRV tại sao mọi người lại chọn CRV nhiều hơn nhỉ ? bác nào đi CRV giải thích hộ e cái

Hạng B2
14/12/15
260
229
43
Giá này là công bố thôi, bác nào thực sự mua xe thì sẽ có giá chốt, cực tốt. Mới có anh bạn lấy xe ngày hôm qua, bản 2.4 AT, giá lăn bánh 798tr.

Hạng B2
9/8/15
191
181
43
Giá này là công bố thôi, bác nào thực sự mua xe thì sẽ có giá chốt, cực tốt. Mới có anh bạn lấy xe ngày hôm qua, bản 2.4 AT, giá lăn bánh 798tr.
Bạn bác mua ở SG hay sao bác? 798 lăn bánh em nghe có nhầm không?

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
huhu...bác cho em số liên lạc ngay và luôn nhé...