Tập Lái
7/10/19
31
54
18
Với chính sách của IQ cao thì đợi tới lúc nhân loại lên sao Hỏa thì VN mới tự chủ được CN xe hơi... còn DN Việt làm ăn bố láo nhập Tàu gắn mác Việt thì chê đúng rồi
Ủa thế chớ em tưởng hãng xe đó tự sản xuất lắp ráp trong nước mình, có ngành công nghiệp phụ trợ cung cấp đầy đủ linh kiện rồi chứ! Nên lúc đọc bài này em nhảy số trong đầu ngay rằng sao thằng Honda nó không đặt nhà máy sản xuất xe điện tại nước ta có phải ngon hơn không, vì bên Thái làm gì đã có nhà máy xe điện sẵn như ở mình.

• Like
Reactions: thienkhoi81
Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Anh nói riết thấy như đàn bà. Anh nói tại sao Vin cho dẹp mảng sản điện thoại thì mình dẫn chứng hãng lớn còn dẹp tiệm được tại sao anh bắt Vin phải tiếp tục khi thấy không khả thi? Tức quá hả anh? Tức làm m* gì được mình anh ơi.

VF họ nói được làm được không phải như con đàn bà như anh chỉ giỏi cái miệng chửi.
Con đàn bà ?! Thế con mẹ chú là đàn ông hay pê đê à ?!

Ngoài việc chửi đổng thể hiện trình độ ngu dốt và nhân phẩm kém cõi, chú mày còn có thể phản biện cái gì ko, chứ anh thấy mày sủa mõm thôi, nhục vậy =]]

Hay bị anh chửi thẳng mặt nên cay qua hả thằng vin nô !? Há há

• Like
Reactions: ba0dragon
Hạng D
1/4/15
1.216
2.242
113
Anh đang so 1 con xe ĐƯỢC SẢN XUẤT tại Việt Nam có giá bán CAO HƠN NHẬP QUA MỸ.

Còn chú thì LƯƠN LẸO xe Sản xuất TẠI MỸ giá rẻ hơn NHẬP VỀ Việt Nam !!

Trình độ đọc hiểu của chú có vấn đề, hay chú em cố tình Lươn Lẹo tránh né câu trả lời ?!

Vậy kết luận là chú em Dốt hay chú em Lươn Lẹo !?
Haha thấy bác nói là biết ko hiểu gì về cơ cấu giá xe, vậy 1 xe sx nhật bán ở vn và ở us khác nhau ra sau, bác làm bùn cười thật, có thể anti bất cứ chuyện gì, đúng là siêu nhân, thôi bác đúng tất haha

Hạng B1
20/11/17
93
68
18
Con đàn bà ?! Thế con mẹ chú là đàn ông hay pê đê à ?!

Ngoài việc chửi đổng thể hiện trình độ ngu dốt và nhân phẩm kém cõi, chú mày còn có thể phản biện cái gì ko, chứ anh thấy mày sủa mõm thôi, nhục vậy =]]

Hay bị anh chửi thẳng mặt nên cay qua hả thằng vin nô !? Há há
Anh dùng "trình độ" của mình để phản biện đi anh ơi, nhiều khi mình đang đòi hỏi quá cao ở anh rồi =))

Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
tranh cãi chi với mũi nâu cho lãng phí thời gian
nói nước ng ta này nọ mà lại ko nói thu nhập đầu ng của ng ta cao hơn m bao nhiu, hệ thống an sinh xã hội này nọ....gdp.... thế vn xuất khẩu lao động wa mấy nước đó lm j ??? khi mà nó bèo hơn mình
kiểu định hướng như dlv đc đào tạo
Thì bản chất lũ vin nô là bọn dư lợn viên mà bạn

Gia cảnh bần hàn, thất học, bố mẹ lo đẻ đái mà ko lo giáo dục bọn nó, nên bọn nó cam tâm tình nguyện làm kiếp sủa thuê sủa mướn kiếm cơm qua bữa.

Thấy cách nói chuyện vô căn cứ, chụp mũ, chửi đổng vô học là biết bọn rẻ rách căn bã vin nô rồi

Dân người ta có mua xe vin phec cũng ko ai đi chửi người ghét hãng xe như lũ vin nô.

Tụi nó chắc cay dữ lắm

• Like
Reactions: ba0dragon
Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Haha thấy bác nói là biết ko hiểu gì về cơ cấu giá xe, vậy 1 xe sx nhật bán ở vn và ở us khác nhau ra sau, bác làm bùn cười thật, có thể anti bất cứ chuyện gì, đúng là siêu nhân, thôi bác đúng tất haha
Vậy cơ cấu giá xe như thế nào, mà Xe Sản Xuất tại Việt Nam có GIÁ CAO hơn cũng con xe đó Nhập qua Mỹ, với hàng rào thuế quan của Mỹ vậy bạn trẻ.
Không lẽ chính phủ Việt Nam đánh thuế xe Sản Xuất tại Việt Nam cao hơn mức thuế nhập xe của Mỹ luôn hả =]]]

Phản biện cái

Hạng D
18/3/08
1.566
1.544
113
Anh dùng "trình độ" của mình để phản biện đi anh ơi, nhiều khi mình đang đòi hỏi quá cao ở anh rồi =))
Lại lòng vòng lươn lẹo ngu xuẩn nữa rồi.

Đầu óc dốt nát quá nên ko phản biện được gì hả vin nô !?

“Làm” điện thoại- thực chất là đi đặt hàng OEM điện thoại tàu rồi về Việt Nam bán với tinh thần “mãnh niệt” yêu nước: đó là hành vi lừa đảo thông tin xuất xứ sản phẩm - như vụ Asanzo !

lại còn ngạo nghễ so sánh với Nokia. Giờ thì so sánh xe tàu vin phéc với Tesla. Đúng là lũ cặn bã xã hội, mặt dày vô liêm sỹ mới sủa to được như vậy , vin nô nhỉ

Hạng B2
11/11/20
193
357
63
40

Nhìn con xe đó của Honda thì anh sẽ Không mua vì kiểu dáng như xe đồ chơi.
Anh sẽ mua mẫu tương tự với con HRV : đẹp, tinh tế, nhỏ gọn, quan trọng nhất là chất lượng và uy tín của Honda.

Dân Hàn Quốc không đủ tiền ăn uống chứ làm đếch gì dư tiền mua Mer ?! 1 gói mì gói trong siêu thị mini đã 3000-3500 won, khoảng 60.000-70.000 vnd rồi, 1 lon bia Ken cũng 4.000 won. Thịt bò wagyu thì 500 đô/kg nên dân Hàn ăn gà và thịt heo là chính
Mà chú em đã qua Hàn du lịch chưa, hay ở nhà coi phim Hàn bóng bẩy nên tưởng dân Hàn ai cũng đại gia giàu có =]].
Bên Hàn chỉ những người thật sự “có tiền” mới mua xe Đức. Ở Seoul thì Mer và Porsche vẫn chiếm đa số.

Không tin thì book cái tour giá rẻ qua Hàn chơi cho biết. Anh thì có visa Hàn 5 năm nên thích thì mua vé máy bay tự đi quachơi, ko càn mua tour hén.
Em tưởng dân HQ ai cũng giàu té ra cũng nghèo .
Mà con xe điện Honda này sao anh chê giống xe đồ chơi vậy , nó quá đẹp luôn , nó giống con HRV y chang luôn đấy, xong lắp cục pin + motor Dongfeng vào thôi mà , nó gắn thương hiệu Honda uy tín, mua đi anh ơi , giá nó ko tới 1.3 tỷ đâu , chỉ khoãng 900tr thôi quá rẻ .
Thế anh tính xài xe điện hãng nào ?

• Haha
Reactions: SangNguyenM
Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ủa thế chớ em tưởng hãng xe đó tự sản xuất lắp ráp trong nước mình, có ngành công nghiệp phụ trợ cung cấp đầy đủ linh kiện rồi chứ! Nên lúc đọc bài này em nhảy số trong đầu ngay rằng sao thằng Honda nó không đặt nhà máy sản xuất xe điện tại nước ta có phải ngon hơn không, vì bên Thái làm gì đã có nhà máy xe điện sẵn như ở mình.
Công nghiệp phụ trợ Đông Lào chỉ làm mấy cái chi tiết linh tinh bằng nhựa thôi bạn ơi. Hãng kia đặt Tung Của làm rồi nhập linh kiện về ráp thôi.

Hạng B2
11/11/20
193
357
63
40
Công nghiệp phụ trợ Đông Lào chỉ làm mấy cái chi tiết linh tinh bằng nhựa thôi bạn ơi. Hãng kia đặt Tung Của làm rồi nhập linh kiện về ráp thôi.
KIA nào đặt TQ về vậy bác , nó của Hàn Quốc mà , ko lẽ Thaco cũng đặt hàng China về ráp vào là xong à , trước giờ cứ nghĩ KIA của Hàn .

• Haha
Reactions: Alpha Umi