Hạng D
12/12/03
2.829
3.705
113
Vietnam
RE: Honda tham gia thị trường xe ôtô Việt Nam

Em tưởng là lắp ráp thiệt.. chứ em thấy Accord và civic tậu về mà mông má và độ lên thì tuyệt... cũng chiến mã như ai...:D:D:D

Hạng B1
13/9/04
95
2
8
VNOB

gửi pác tic tắc HD có legend mà ở Vn em nhìn thấy mấy chú rùi mà nó đề hẳn là Honda Legen mà sai làm sao đc Acura cũng có Legend nhưng chỉ Sx o thị trường mẽo thôi

Đã bị khóa
18/8/04
63
6
8

HD mà có lắp ráp ở xứ ta đi nữa thì cũng giống như MER,FORD hay là TO thôi chất lượng cũng rứa cả!!!. Các Bác cứ lấy bài học Dream VN và Dream Thái là tỉnh lại liền thôi.:mad:

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: Kienvang

Trích đoạn: polar bear
Nissan cách đây mấy năm có liên doanh với Cơ khí ô tô Đà Nẵng nhưng chỉ mới đưa cái buống sơn hấp vào hoạt động, sau đó không hiểu lý do gì mà xẹp ve rùi. Không thấy ai nhắc đến nữa.

Nissan đã quay trở lại, và đó cũng là tin vui cho thị trường ô tô VN, để TO phải nghĩ lại và phục vụ chúng ta tốt hơn. Bác gấu xem link này để nắm rõ thêm thông tin.
http://www.vnn.vn/service/printversion?article_id=500502

hê hê. Cám ơn bác Kiến vàng đã cho thông tin quí giá. Em sẽ cấp báo đến các quí vị lãnh đạo tỉnh nhà. Miền Trung lâu nay có tật một tỉnh làm cái gì là các tỉnh khác cũng học theo.
Từ Xi măng lò đứng -> nhà máy bia -> nhà máy đường -> cảng biển nay chắc là đến xe hơi.
Trong 4 vụ trước, tỉnh em thắng 3 (Xi măng Văn xá, bia HUDA, cảng Chân Mấy đều hoạt động hết công suất), chỉ thua mỗi cái nhà máy đường (bọn Ấn độ đã xây nhà máy nhưng phải bỏ vì không đủ mía nguyên liệu). Nay Chu lai (Quảng Nam), Đà nẵng đã có dự án xe hơi thì tỉnh em cũng phải làm một cái cho hoành tráng. Em sẽ đề xuất chọn VOLVO - Thụy điển cho khác người. :D:D:D

Tập Lái
1/12/04
15
0
0

em rất muốn HD ráp xe ở Vn cho thằng TO bớt chảnh, chứ bây giờ ở các phân hạng của nó khó có hãng nào qua mặt được, trừ khi HD xuất hiện
nếu HD có ráp xe Ở Vn thì cũng khó có thể ráp HONDA LEGEND RL 3.5 ( tên đầy đủ của 1 em legend mà em đã thấy ở miền trung) ,vì chiếc này thuộc hạng hơi sang trọng , Camry chỉ xách dép cho nó thôi , GS300 cũng chưa đủ sức so với nó , theo em GS430 thì được , model 2005 HD legend chắc phải ngang ngửa với LS430 .HÔm đi miền trung em đã đụng độ nó , e chạy Mazda6 đang leo đèo >90 mà nó qua mặt cái vèo ,ớn thiệt ,chạy đường miền trung Nghệ an hà tĩnh mà nó quất >120, báo hại cả đoàn xe mang biển SG phải bám theo nó để né CA, chiếc này mang biển HN màu trắng, có vẻ mấy sếp CA quen nó,nên e cũng đỡ được 1 đoạn né tốc độ . Nói chung con này là tuyệt, chừng nào Lexus ráp ở Vn thì may ra HD mới ráp legend , vì vậy bác nào mê em này chỉ có nước xài đồ nhập mà thoi

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Trích đoạn: sonny bentley

em rất muốn HD ráp xe ở Vn cho thằng TO bớt chảnh, chứ bây giờ ở các phân hạng của nó khó có hãng nào qua mặt được, trừ khi HD xuất hiện
nếu HD có ráp xe Ở Vn thì cũng khó có thể ráp HONDA LEGEND RL 3.5 ( tên đầy đủ của 1 em legend mà em đã thấy ở miền trung) ,vì chiếc này thuộc hạng hơi sang trọng , Camry chỉ xách dép cho nó thôi , GS300 cũng chưa đủ sức so với nó , theo em GS430 thì được , model 2005 HD legend chắc phải ngang ngửa với LS430 .HÔm đi miền trung em đã đụng độ nó , e chạy Mazda6 đang leo đèo >90 mà nó qua mặt cái vèo ,ớn thiệt ,chạy đường miền trung Nghệ an hà tĩnh mà nó quất >120, báo hại cả đoàn xe mang biển SG phải bám theo nó để né CA, chiếc này mang biển HN màu trắng, có vẻ mấy sếp CA quen nó,nên e cũng đỡ được 1 đoạn né tốc độ . Nói chung con này là tuyệt, chừng nào Lexus ráp ở Vn thì may ra HD mới ráp legend , vì vậy bác nào mê em này chỉ có nước xài đồ nhập mà thoi
Bác cho em hỏi nhỏ: cái nick của bác là từ đâu hả bác? sonny liên kết với bentley làm xe hả bác?

VIP
29/10/04
154
4
18

Em cũng như các bác, rất mong thằng Honda có nhà máy lắp ráp xe ở VN mình để thắng TO hết làm trời làm đất ở VN mình, bản thân em cũng rất chuộng hiệu Honda.Nhưng em lại sợ rằng với cái đà phát triển cơ sở hạ tầng, đường xá như hiện nay của mấy ông Bộ giao thông thì vài năm nữa AE ta mua xe chỉ để ngắm thôi chứ đường đâu mà chạy.Đó là chưa kể tới chuyện mấy bác nhà ta lại lệnh cho "ngưng đăng ký xe" thì pà con có mà khóc tiếng . . . . gì cũng kg dám nghĩ tới nữa!!!!!!!!

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi

Bác sĩ nói đúng rồi: "Cam sợ còn chưa bằng được Accord nữa chứ so sao với Legend nổi...!"

Nhưng các bác có lẽ lo xa quá rồi, có bác nào giám cá với tôi không: Trong 15 năm nữa Honda sẽ không sx tại VN. Dại gì thị trường thì bé, dân nghèo, chính sách không ổn định, luật pháp chưa nghiêm, không minh bạch. Hơn nữa HD ở Thailan lại rất mạnh (quá trời xe HD, tôi đã từng chạy một con accord đời 96 rất đẹp mà có 7 nghìn), tương lai gần các hàng rao thuế quan sẽ bị giỡ bỏ. Ngày xưa TO vào VN vì còn nước nào khả gĩ hơn nữa đâu.

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon

Trích đoạn: Mai

Nhưng các bác có lẽ lo xa quá rồi, có bác nào giám cá với tôi không: Trong 15 năm nữa Honda sẽ không sx tại VN. Dại gì thị trường thì bé, dân nghèo, chính sách không ổn định, luật pháp chưa nghiêm, không minh bạch.
Bác Mai nói hơi chủ quan đấy. Tôi lại nghĩ khác VN có nhiều điểm thuận lợi đấy chứ: giao thông đường biển tốt (để XK đi các nước khác), giá nhân công lao động thấp. Chính sách mở. Tôi lại nghĩ HD sẽ vào VN vào năm 2006 và sẽ chỉ sản xuất một số linh kiện và lắp ráp.

Mai
Hạng B2
24/7/04
196
13
18
Hanoi

Tôi đồng ý với bác Minh, nhưng tranh luân kiểu này chắc chắn là endless rồi, hay bác với tôi cá độ tí cho vui nhỉ?