Hạng B2
14/10/14
118
16
18
Hai thị trường khác nhau căn bản xe nhập sẽ có những tiêu chuẩn khác nhau. Lần này anh Mỹ thu hồi em nghĩ chuyện khắc phục sẽ nhanh thôi. Mà quan trọng các em sau này sau khi sản xuất sẽ được chú ý hơn, cải thiện hơn.

• Like
Reactions: baonguyen1101
Hạng B1
15/10/14
86
26
8
Cụ nào đi xe nhiều năm, có ít nhiều kinh nghiệm thì nhìn chuyện này cũng bình tĩnh hơn, còn em nhà mình thì ko phải nói, nếu nhập từ thái thì để ý tin bên khu vực ĐNA sẽ có lý hơn.

Hạng B1
19/10/14
95
27
18
Xe mới nào ra cũng như thế cả, nhất là ở thị trường khó tính về độ an toàn như của Mỹ. Tuy nhiên như các cụ bảo, Mỹ đi trước ta cả 1,2 đời, chưa kể khác thị trường nên tin này mang nhiều tính chất tham khảo, rút kn để các cụ nuôi xe nhiều hơn là lăn tăn chất lương

Hạng B2
11/6/16
117
16
18
43
H các cụ mua xe đa số đêu kinh nghiệm, có cái đầu lạnh nên nhìn cũng khách quan hơn. Tin này là thật, nhưng có cách giải quyết rồi nên ko cần quá lăn tăn. Chưa kể tới h ko ghi nhận trường hợp nào bị tương tự với xe Thái Lan nên căn bản chuyện này ko ảnh hưởng tới em CRV bên mình.

Hạng B1
11/6/16
86
10
8
45
Cách khắc phục cũng sẽ khác với thị trường Trung Quốc, lần này anh Honda giải quyết thế cũng ổn thỏa rồi. Khác thị trường căn bản phụ kiện hay tính năng cũng sẽ được chỉnh lý lại. Em CRV trước h bên Thái Lan vẫn chạy ổn định, về VN lại nhập nguyên em nên sẽ ko bị ảnh hưởng.

Tập Lái
24/5/19
6
3
3
Các bác cứ bảo xe về Việt Nam nhập Thái nên ko ảnh hưởng. Thực tế ko phải vậy đâu. Xe CRV của Thái khác với CRV nhập về Việt Nam, cụ thể là về MÁY. Ở thị trường Thái, CVR chỉ sử dụng máy xăng 2.4 lit và 1.6 l máy dầu. CVR nhập về Việt nam sử dụng máy Turbo 1.5 lit xăng, máy này giống với máy của CRV trung cộng và CRV của Mỹ. Và máy 1.5 turbo xăng này thì Mỹ và Trung cộng đều bị lỗi như nhau. BêTrung cộng thì nó chỉ sữa lỗi phàn mềm, còn bên Mỹ thì dân tình vẫn ko tin là update phần mềm thì sẽ hết. Hiện vấn đề này hiện nay (12/2019) vẫn chưa được Honda Mỹ giải quyết triệt để. PS: Xe ở thị trường Thái còn có oiption bản CRV 2.4 lit xăng 5 chổ + bản 7 chổ cho dân tình lựa chọn,còn TT Việt Nam mình chỉ có bản 7 chổ thôi. Thực tình thì mình ko thích bản 7 chổ, vì gia đình chỉ cần 5 chổ là đủ, bản 5 chổ tphaanf khoang sau thiết kế cũng đpej hơn, khoang đồ cũng rộng rãi hơn.

Hạng C
21/11/15
525
5.085
93
39
Quận 2 hcm
Con CRV 7 chỗ và con Mẹc GLC 250 mua cùng được 2 năm. Con GLC bị dính lỗi vô nước cầu sau giờ hãng nó lại ko chịu bảo hành qua rằm phải tốn mớ tiền sửa. Con CRV thì báo, facebook và cả OS đăng lỗi đủ thứ mà giờ sắp bảo dưỡng 40k km vẫn chở dám nhân viên đi công tác ầm ầm.
Dĩ nhiên CRV nó vẫn không đáng mua bằng xe Mits Outlander và Nissan Trail và CRV vẫn mắc những lỗi do anh @ican tưởng tượng ra.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Con CRV 7 chỗ và con Mẹc GLC 250 mua cùng được 2 năm. Con GLC bị dính lỗi vô nước cầu sau giờ hãng nó lại ko chịu bảo hành qua rằm phải tốn mớ tiền sửa. Con CRV thì báo, facebook và cả OS đăng lỗi đủ thứ mà giờ sắp bảo dưỡng 40k km vẫn chở dám nhân viên đi công tác ầm ầm.
Dĩ nhiên CRV nó vẫn không đáng mua bằng xe Mits Outlander và Nissan Trail và CRV vẫn mắc những lỗi do anh @ican tưởng tượng ra.
Tưởng tượng ra lỗi CRV giống như hình à? Mua xe không đứng cùng người dùng mà toàn đi bảo vệ hãng, có bán phụ kiện cho Honda cũng phải tử tế chứ.

Hết 3 năm bảo hành đi rồi hãy mạnh miệng.

Honda thừa nhận CR-V gặp lỗi động cơ tại Mỹ