Hạng D
16/11/15
1.191
1.100
113
33
xem trên trang automobiles.honda.com giá bản civic sedan thấp nhất chỉ có 19450 usd trong khi về VN bản thấp nhất giá cao ngang ngửa bản elantra sport luôn. Vậy mới thấy 1 là hyundai chơi phá giá, 2 là honda vn ăn quá dày người tiêu dùng bác nhỉ!
Con Civic ben Thai gia cung dat loi ra do bac oi, bon Honda an day lam

Tập Lái
6/10/16
25
1
3
48
RS về thì thỏa lòng các cụ nào đam mê mấy em thể thao rồi. Em thì lót dép hóng civic bản hiện tại giảm thôi :))

Tập Lái
4/10/16
40
1
8
35
Tháng 4 về, h bắt đầu cọc, dự tháng đầu em này cũng sẽ rất khá. Thiết kế mới, màu tươi, vận hành mạnh mẽ thì rất dễ chiếm cảm tình các cụ.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Xe hoa của nhà mình là 320i 2016 tới giờ chưa thay cái gì ngoài bảo dưỡng nhớt đúng định kỳ, thằng e mình chả biết gì về xe có lần thay nhớt còn quên reset lại để cả tuần, tết vừa rồi tháo ghế dọn nội thất thợ nó cắm lại báo lỗi túi khí, chạy ra Garage cắm máy đọc lỗi check xong xoá là hết, nó là 1 thẳng chả biết gì về xe tới cả thay nhớt mà xài đó giờ chả than phiền gì, thế xe Đức có gì để sợ mà phải tốn kha khá sau 3-4 năm.
Lần tốn tiền nhất là bữa mưa lớn năm trước bỏ xe ngoài đường bị luộc mất cặp gương, BH thay gương mới trong hãng hết 11tr (k có BH là 55tr), còn ra chuộc lại của tụi trộm là 9tr).
Năm thứ 4 này nếu đúng quy trình bảo dưỡng là thay bộ vỏ là tốn lúa nhất vì lốp Runflat, còn lại mấy cái rotuyn, cao su chân máy, bát bèo, phuộc...chắc còn lâu, cần thì vào club BMW SG nhờ ae đặt dùm, về thay dùm luôn giá thì nếu đắt chắc cái group đó dẹp từ mấy năm trước rồi chứ số lượng thành viên k tăng lên như giờ. Đấy mình đứng trên phương diện của người chả biết khỉ khô gì về xe Đức coi có đáng sợ k, muốn kiểm chứng sự thật của lời nói thì khi nào cần cuốc xe hoa, inb ủng hộ mình rồi review cho Oser là rõ.
Gần đây có bác up cái ảnh bảo dưỡng merc GLC 3 vạn mà tận 40 tr cho 17 hạng mục?
C200 có đắt như vậy ko bác?
Chi phí nếu thực như thế là quá đắt chứ bác. Bảo dưỡng ngoài hãng em ko tính.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Gần đây có bác up cái ảnh bảo dưỡng merc GLC 3 vạn mà tận 40 tr cho 17 hạng mục?
C200 có đắt như vậy ko bác?
Chi phí nếu thực như thế là quá đắt chứ bác. Bảo dưỡng ngoài hãng em ko tính.
Cái gì mà vào hãng k riêng gì Mer ngay cả Toyota cũng đắt so với bên ngoài (tiền mặt bằng, nhân công, thương hiệu...), như mình nói với bác đấy cặp gương con 320i trong hãng 55tr lần mình mất hãng báo giá và nhờ có BH nên rẻ, k có BH là phải xếp xó xe ở nhà chờ ae trong hội đặt dùm bộ gương mới, giá tự đặt cũng 2x triệu và phải chờ ít nhất 4-5 ngày, xử lý nhanh gọn thì cầm 9tr ra chỗ tụi lấy đã bán cho garage (kiểu này là tiếp tay cho việc phi pháp), đấy tuỳ tình huống mình tự lựa chọn và cũng là bài học phải trả giá cũng như sự khó chịu khi đi xe Đức (BH nó chỉ đền mỗi năm 1 lần mà cũng k hoàn toàn 100%).
Cái con GLC mới 3 vạn mà phải bảo dưỡng 17 hạng mục chỉ có nước bị đám hãng nó vẽ vời hay xe trong quá trình sử dụng có vấn đề, xe mới 2-3 vạn mà phải thay/sửa tùm lum nếu k do sản phẩm lỗi thì lỗi chỉ có thể ở người chẳng biết xài.

Tập Lái
23/10/18
22
3
3
32
Con mới chênh nhiều so vớ con hiện tại ko các cụ. Ko nhiều mà bù lại có cái mẫu xe mới, kiểu dáng thu hút hơn, màu thể thao hơn thì em thấy cũng hợp lý.

Tập Lái
23/10/18
19
2
3
42
Xe nhà mình chênh ko nhiều so với bản Thái, con RS mà tầm 925 thì em thấy vừa túi hơn so với con hiện tại chứ? Dù em cũng nhắm em hiện tại giảm để còn có cơ hội mà rước :D

Hạng B1
11/6/16
91
7
8
40
RS về thì thỏa lòng các cụ nào đam mê mấy em thể thao rồi. Em thì lót dép hóng civic bản hiện tại giảm thôi :))
Em cùng cụ hóng :)) bản RS đẹp có kinh tế đủ thì ko ngại nhưng đủ tiền triển civic bây giờ đi vẫn thích.

Tập Lái
6/10/16
37
7
8
36
Em civic về giữa năm, vậy cuối năm có lẽ accord sẽ về ko các cụ? Năm nay Honda làm nóng cả 2 pk C, D với 2 em hot quá. RS xanh nhìn đợt bên Thái rồi, con đỏ ko biết nhìn thực tế ntn