Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Bác nói em không phục lắm ^^ em cũng có kiến thức về xe và rướn thoải mái kể cả Camry 2.5Q cũng chơi được nhưng xét về mặt tuổi tác và mục đích sử dụng thì em không cần xe to hơn kể mà nó bán cái Civic Si 2 cửa thì em cũng máu ^^ ( em chưa có gia đình ) cũng không muốn chơi xe cũ Đức vì em thích đập hộp =)) hơn nữa là lại mê Civic rất lâu rồi nên em xuống tay nhanh gọn thôi. Tùy suy nghĩ của mỗi người bác ạ nhưng nếu mê lái và form sport thì cá nhân em thấy đập hộp Civic là rất hợp lý ^^
Cái này mình nói có gì đâu k đúng, bác có tài chính chơi C200/320i dư sức k lo nghĩ thì cũng chọn xe Đức thôi. Nếu bác có khả năng rướn sedan hạng D thoải mái sao k tự hỏi về Accord, Teana hay Mazda6 mà phải lấy ví dụ Camry chi cho nó k phù hợp về độ tuổi (ai thích Sport chả lẹ chọn Camry nhưng có chê nổi xe Đức cao cấp?). Bác có khả năng lấy Accord mà lại chọn Civic vì thích kiểu dáng thì cái đó mới lạ, chả có ai mà giữa 2 sản phẩm cao hơn và thấp hơn nếu coi tiền bạc k quan trọng chả ai chọn cái thấp hơn, nếu có do dự thật chất bác coi 1 tỷ 5 (cái mức đó bác rướn nổi) nhưng nó k hề thoải mái như cái ông coi nó như 150tr :) Tóm lại vẫn là tài chính, “mê lái” mà cho chạy xe Đức xong mà còn thích lái xe Nhật, thôi xin lỗi vì mít lòng, mớ kiến thức của bác khoe ra con nít còn cười.
Người đã có kinh nghiệm (kiến thức) về xe chẳng bao giờ quan tâm chiếc xe nó mới hay cũ, bởi vì giá trị của sản phẩm họ bỏ tiền ra họ hiểu quá rõ.

Hạng B1
30/9/17
61
65
18
34
Cái này mình nói có gì đâu k đúng, bác có tài chính chơi C200/320i dư sức k lo nghĩ thì cũng chọn xe Đức thôi. Nếu bác có khả năng rướn sedan hạng D thoải mái sao k tự hỏi về Accord, Teana hay Mazda6 mà phải lấy ví dụ Camry chi cho nó k phù hợp về độ tuổi (ai thích Sport chả lẹ chọn Camry nhưng có chê nổi xe Đức cao cấp?). Bác có khả năng lấy Accord mà lại chọn Civic vì thích kiểu dáng thì cái đó mới lạ, chả có ai mà giữa 2 sản phẩm cao hơn và thấp hơn nếu coi tiền bạc k quan trọng chả ai chọn cái thấp hơn, nếu có do dự thật chất bác coi 1 tỷ 5 (cái mức đó bác rướn nổi) nhưng nó k hề thoải mái như cái ông coi nó như 150tr :) Tóm lại vẫn là tài chính, “mê lái” mà cho chạy xe Đức xong mà còn thích lái xe Nhật, thôi xin lỗi vì mít lòng, mớ kiến thức của bác khoe ra con nít còn cười.
Người đã có kinh nghiệm (kiến thức) về xe chẳng bao giờ quan tâm chiếc xe nó mới hay cũ, bởi vì giá trị của sản phẩm họ bỏ tiền ra họ hiểu quá rõ.
Thế sếp bác đi 320i mà bác lại đi C300 hay C250 thì bác có suy nghĩ không ^^ chưa kể em còn trẻ và chẳng cần xe to vì xe một mình em chạy. Em lấy ví dụ Camry vì giá nó đang cao hơn thằng Accord 100tr để bác biết tài chính em thoải mái chạy xe hạng D. Em chưa hiểu bác chạy được xe gì rồi nhưng bác nói rất khó nghe đấy ạ ^^

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Thế sếp bác đi 320i mà bác lại đi C300 hay C250 thì bác có suy nghĩ không ^^ chưa kể em còn trẻ và chẳng cần xe to vì xe một mình em chạy. Em lấy ví dụ Camry vì giá nó đang cao hơn thằng Accord 100tr để bác biết tài chính em thoải mái chạy xe hạng D. Em chưa hiểu bác chạy được xe gì rồi nhưng bác nói rất khó nghe đấy ạ ^^
Thì ngay từ đầu mình đã nói mít lòng ai thì chịu mà :) Mình cũng đâu có cản bác hay khuyên bác đừng mua (tiền bác thì bác xài), còn sản phẩm nó bán k đúng giá trị thì mình nói k đúng giá trị cũng đâu có gì là k đúng, phải k?
Mình thấy bác mới khó chịu khi mình nói những ai mua con Civic với mức giá ảo tưởng này là k biết gì về xe mới bỏ tiền mua mà k biết nghiên cứu sản phẩm nên mới Quote mình đấy :)
Còn đi hỏi ngược lại mình sếp đi 320i thì dám đi C300 k, đó là chuyện cá nhân của bác hỏi mình có ích gì, trong tiêu chí mua xe có thêm mục k dc chạy xe sang hơn sếp à? (Suy nghĩ của đám hèn mới thế, cái xe nó chả đánh giá gì được con người nhưng mua với giá trị k tương xứng thì người thiệt thòi là bác chứ k phải cái bọn k mua thích phán như mình), nó chỉ càng khẳng định là bác dù có tiền cũng chả dám chơi xe Đức (lí do gì thì kệ bác), mua con xe bình dân giá mắc mà tưởng là nó ngon nếu so với các sản phẩm khác tốt hơn trong tầm giá, xe Nhật cửa nẻo gì so với xe Đức dù là xe cũ, điều này cũng đâu có gì sai, phải k?

Hạng B2
11/9/18
118
82
28
40
nhìu bác trên này cứ thích dạy người khác dùng tiền bác nhỉ :)) ngta có tiền thích chơi gì kệ pà ngta, khối người tỷ phú vẫn thích đi con dream con wave, có người bỏ mấy trăm triệu Su xipo, số tiền đó ngta dư chơi pkl, nhưng quan trọng là họ thích đúng ko bác

Tập Lái
23/10/18
21
9
3
45
Có tin chính thức rồi, trước đó còn bảo em RS mà về ko có màu đỏ thì hơi phí. H có thì bác nào thích nhích ngay cho nóng :))

Hạng B1
30/9/17
61
65
18
34
nhìu bác trên này cứ thích dạy người khác dùng tiền bác nhỉ :)) ngta có tiền thích chơi gì kệ pà ngta, khối người tỷ phú vẫn thích đi con dream con wave, có người bỏ mấy trăm triệu Su xipo, số tiền đó ngta dư chơi pkl, nhưng quan trọng là họ thích đúng ko bác
Em đồng ý bác ạ ^^ bản thân em thấy điều này rất đúng khi vào các hội pkl và xe độ ^^ mua xe 1 tỉ họ còn bỏ vô 5 600 triệu để độ mà tiêu biểu group Civic Club Saigon em rất ngưỡng mộ :) chả lẽ 1 tỉ 6 1 tỉ 7 họ không mua được mẹc hay sao ^^ thích và thoải mái thì nhíc ạ nếu đời này mà ai cũng nghĩ như nhau thì nhàm lắm ^^

Hạng D
9/2/15
1.489
7.165
113
40
Em đồng ý bác ạ ^^ bản thân em thấy điều này rất đúng khi vào các hội pkl và xe độ ^^ mua xe 1 tỉ họ còn bỏ vô 5 600 triệu để độ mà tiêu biểu group Civic Club Saigon em rất ngưỡng mộ :) chả lẽ 1 tỉ 6 1 tỉ 7 họ không mua được mẹc hay sao ^^ thích và thoải mái thì nhíc ạ nếu đời này mà ai cũng nghĩ như nhau thì nhàm lắm ^^
Chuyện các bác thích, bỏ vài tỷ hay cả trăm tỷ độ chiếc cup chả quan trọng vù là xe của bác, là tiền của bác. Cái mà ae diễn đàn Os muốn nói ở đây là kg phải vì sở thích của 1 2 hay vài chục bác, mà để hàng ngàn ngưòi tiêu dùng khác phải bỏ thêm vài chục chai để mua xe. Con này giá tầm 800 tới 830tr ok, kg ai nói gì hết. Thấy vài ông thích đánh bóng này nọ rồi HD coi thường người tiêu dùng tăng thêm cả trăm chai.