Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Honda Việt Nam sai lầm trong định giá Civic?

Chuyện ban đầu của Honda, nhất là gía xe Civic: H Civic phải có giá không làm VAMA buồn, ae 8 vụ này lâu rồi. Xe với cộ. Vùng trời riêng của các Ngài mà.:mad:

Hạng B1
18/7/04
50
0
0

Bác Lưu là bác Kien Vang trên diễn đàn phải không?

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

@SỐNGLẦM:Ý em muốn nói là thằng HON ĐA nó đang tính toán gì thôi,đằng sau chuyện CIVIC chắc là còn nhiều vấn đề.Còn về các hãng xe(là những thằng tư bản)đang đầu tư ở VN có giỏi tất cả hay kg thì em kg biết:Dnhưng chắc chắn kg thằng nào dốt rồi,thằng nào sau lưng nó cũng là cả 1 tập đoàn hùng hậu toàn cầu,nhưng tất nhiên chúng nó cũng phải vận hành theo cơ chế thị trường thôi,thằng nào hay hơn thì thắng,đó là qui luật

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Xe LD chưa theo quy luật đâu, còn lâu lắm chưa biết bao giờ. - Sao lớn rồi mà cháu chả đi làm? - Có sao đâu ạ. - Chả nhẽ mày cứ dựa dẫm mãi thế ư? - Vâng! Dựa được cứ dựa chứ ạ.:DKhông dựa mà được?

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Chị Sứ là chị Sứ nào?
...
Hay là chị SỨ ở phường lò CHUM (cái lu nước) :D

Bác phương nào đang nói vè thì trường nào?
Có 1 thị trường dựa dẫm, có quy luật và cơ chế của nó, HDV phải học và tham gia cơ chế mới, muốn giảm giá cũng phải có bài chứ không hiên ngang tuyên bố ra mắt giá rẻ được.

Hạng B2
11/11/05
235
39
28
51

The la cac gop ý va y kien cua AE trong OS da buoc dau co ket qua ( Ford cung da bat dau giam gia).

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Bác cứ việc chế tạo, nếu thực sự bác thành công, sẽ có người đến "mời" bác vào tham gia VA MA.:D

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Em thấy anh em đã bàn về vấn đề này khá nhiều, tuy nhiên vẫn chưa có ai có những thông tin đáng tin cậy về bí ẩn vủa VAMA!
Anh em nào biết thông tin nội bộ cho em hỏi là Honda tại sao phải gia nhập VAMA thầm lặng! Gia nhập thì được gì, mất gì! Nếu không vào có được không!
Em thấy XuânKiên công ty tư nhân VN cũng chọt chẹt có chân trong VAMA nữa, vậy chắc chắn gia nhập vào hội này sẽ được hỗ trợ gì đó!