Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
Sự kiện Honda Việt Nam đưa chiếc ôtô Civic ra thị trường vốn được quan tâm của rất nhiều người tiêu dùng và dư luận xã hội. Nhưng cuối cùng đã kết thúc với kết quả không cao như kỳ vọng và có thể nói không ngoa rằng cũng tương tự một cú “ném đá ao bèo.”

[link]http://www2.vietnamnet.vn/kinhte/2006/09/612574/[/link]

Hạng B2
17/9/05
361
23
18
RE: Honda Việt Nam sai lầm trong định giá Civic?

Không ngờ Honda lại chuẩn bị giảm giá sớm vậy

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Phục chú Toy thôi, ra quả Innova mới giá chỉ bằng em Zace (thực chất là coi như đã giảm giá), cho nên sản lượng nó ngày càng vững chắc, đập chết Jolie và Grandis, chứ nó mà ra giá 34K theo dự kiến ban đầu thì chắc là cũng tèo...

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Bài báo đâu có nói Honda giảm giá đâu bác. Em kết nhất là câu:
Giờ đây, khi “quả bóng đã được ném đi”, chính các hãng xe khác mới là người vui mừng nhất khi nghe nhiều khách hàng phát biểu sau khi Honda Việt Nam công bố giá xe Civic: “Họ cũng cùng một giuộc”

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Riêng về bản thân em nghĩ thằng HONĐA kg ngu đâu,đầu óc tư bản chúng nó siêu việt hơn mình nghĩ nhiều.nó đưa ra mức giá cao cũng phải có lý do của nó,chắc nó đang tính toán 1 cái gì đó,nhưng em kg giải thích được:D,cứ cố gắng chờ hết năm nay,mọi bài toán sẽ đều có lời giải hết,có bác nào hiểu biết nhiều giải đáp cho anh em nhé:)

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: heavyrain2408

Giờ đây, khi “quả bóng đã được ném đi”, chính các hãng xe khác mới là người vui mừng nhất khi nghe nhiều khách hàng phát biểu sau khi Honda Việt Nam công bố giá xe Civic: “Họ cũng cùng một giuộc”

Chính vì vậy mà HD gia nhập VAMA 1 cách âm thầm lặng lẽ, không 1 tờ báo đưa tin, không 1 lời thông báo chính thức từ HD...

Hạng B2
13/9/06
109
22
18
52

Thế các bác có biết VAMA là gì không đã?
Là " Vietnam Anti-Modernization Associate "đó các bác :D:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: phuongnam

Riêng về bản thân em nghĩ thằng HONĐA kg ngu đâu,đầu óc tư bản chúng nó siêu việt hơn mình nghĩ nhiều.nó đưa ra mức giá cao cũng phải có lý do của nó,chắc nó đang tính toán 1 cái gì đó,nhưng em kg giải thích được:D,cứ cố gắng chờ hết năm nay,mọi bài toán sẽ đều có lời giải hết,có bác nào hiểu biết nhiều giải đáp cho anh em nhé:)

Nói như bác thì thằng tư bản nào cũng ngon nhỉ ...:D Đấy như mấy hãng xe đấy, cùng tư bản với nhau cả đấy, có thằng bán được nhiều, thằng thì lẹt đẹt vài chiếc /1tháng... chắc bọn nó cũng đang tính toán cái gì đây...:D

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: heavyrain2408

Thì phải vậy mới giảm giá được chứ bác, HDV bị VAMA ép bán giá cao để cùng giuộc ăn dày, phải đến khi có bài báo này HDV cầm lên hội nghị VA MA nói là các ông mới là người ăn dày, tôi đã có gì bỏ bụng đâu mà họ nói vầy, bao nhiêu khách đều rút cọc hết rồi, chỉ có 27 ông sếp làm phách mua xe về để tông hàng rào , dư tiền quá nên chịu mua thôi.
Bây giờ 1 là các ông chia bớt phần các ông đã ăn cho tôi, hai là tôi về giảm giá để kiếm miếng cháo nuôi con.

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Honda vào VAMA rùi àh các bác [8|] Bực quá :mad: