Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
4/7/10
575
156
43
43
Phan Thiết
Re:Họp nhóm những người đầu tư vào Phan Thiết

Mũi né cactus bán tầm 6 triệu đến 6.3 /m2, nằm trong quần thể gồm casa lavanda ( Khang Linh), Mui Ne domaine ( Minh Thanh), Sunshine Hill ( Thái Sơn) và Melon resort...về khu ở em thấy khu này tương đối ổn,,, nhưng tình hình mua bán thì có vẻ lình xình

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113

canadabuon nói:
được đấy:)
bàc cho hỏi thằng mũi né cactus nó nằm ở bên kia 706B phải không ? tình hình dự án nó thế nào , em đang quan sát để nghiên cứu vì diện tích của nó cũng tương đối giống bên em.
trang web nó đây , biệt thự nhìn cũng tạm ổn nhưng ko mang không khí biển mà mang ko khí thành thị .
www.muinecactus.com
cái này với cái của bác hoàn toàn khác nhau chứ bác. Về Quy mô diện tích có vẻ tương đương nhưng
MDXD sẽ khác ( cactus sẽ nhiều hơn vì nó là nội thị)
nó chỉ có view biển, nhưng của bác lại có thêm tắm biển
nó bị chặn bởi victoria resort.
Dịch vụ của nó có thể ăn theo cự ly gần, của bác tương đối xa
....
vì bác đã lên phương án tk rùi chứ không thử tham khảo coi cái này xem

Last edited by a moderator:
Hạng C
4/7/10
575
156
43
43
Phan Thiết

wow thiết kế của bác bravia nice quá.. không biết là bên nào thiết kế thế bác nhỉ... bên em và đối tác cũng đang nhòm ngó miếng 3 ha ngay gần trung tâm thế dục thể thao,... để xem tình hình thế nào xong mời gọi các bác đầu tư làng OS mũi né nhé :)

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143

Mịa, nhìn chữ ký thấy ghét, nay mai cũng lên đường như bác Đào Đình Bình lúc trước bên bộ GTVT mà thôi ! Không biết bác Bitexco góp vốn đối ứng bao nhiêu, mà được chọn làm chủ̉ đầu tư để vay vốn với WB. Đúng là một chữ ký, nặng ngàn vàng !

"Thủ tướng Chính phủ phê duyệt cơ chế thí điểm theo hình thức PPP đối với dự án đường cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết. Đồng thời, tuyến đường cao tốc dài 100 km do doanh nghiệp tư nhân Bitexco đầu tư này cũng được đồng ý đưa vào danh mục vay vốn WB kế hoạch 2010-2011.

Như vậy, đường cao tốc Dầu Giây - Phan Thiết cùng với đường cao tốc Ninh Bình - Thanh Hóa sẽ là những dự án đường cao tốc đầu tiên được thí điểm đầu tư theo hình thức PPP tại Việt Nam trong năm nay.

Ngoài hai dự án trên, Bộ Giao thông vận tải cũng gọi vốn đầu tư của các doanh nghiệp tư nhân trong và ngoài nước cho tám dự án hạ tầng khác theo phương thức PPP. Các dự án này bao gồm các tuyến đường cao tốc như Đà Nẵng - Quảng Ngãi (vốn đầu tư khoảng 1,6 tỉ đô la Mỹ), Mỹ Thuận - Cần Thơ (400 triệu đô la Mỹ), Nội Bài - Hạ Long (940 triệu đô la Mỹ), Hạ Long - Móng Cái (850 triệu đô la Mỹ), Dầu Giây - Đà Lạt (1 tỉ đô la Mỹ), Bến Lức - Long Thành (1 tỉ đô la Mỹ), dự án cảng quốc tế Hải Phòng (415 triệu đô la Mỹ) và tuyến đường sắt tốc độ cao nối từ TPHCM đi Cần Thơ."

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143

bravia nói:
canadabuon nói:
được đấy:)
bàc cho hỏi thằng mũi né cactus nó nằm ở bên kia 706B phải không ? tình hình dự án nó thế nào , em đang quan sát để nghiên cứu vì diện tích của nó cũng tương đối giống bên em.
trang web nó đây ,  biệt thự nhìn cũng tạm ổn nhưng ko mang không khí biển mà mang ko khí thành thị .
www.muinecactus.com
cái này với cái của bác hoàn toàn khác nhau chứ bác. Về Quy mô diện tích có vẻ tương đương nhưng
MDXD sẽ khác ( cactus sẽ nhiều hơn vì nó là nội thị)
nó chỉ có view biển, nhưng của bác lại có thêm tắm biển
nó bị chặn bởi victoria resort.
Dịch vụ của nó có thể ăn theo cự ly gần, của bác tương đối xa
....
vì bác đã lên phương án tk rùi chứ không thử tham khảo coi cái này xem 

Thiết kế đẹp nhưng trụ được bao lâu giữa mênh mông biển nuớc ? Em thì đầu tư vào đất và dự án trên đất liền thôi, trên mặt nước ...eo ôi...sợ như cái Thanh Đa, một đêm mất trắng !

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113

bravia nói:
iconcoffee nói:
Chủ nhật này cũng tính ra nhưng kẹt thứ 3 phải qua Sing,.... hix.... cả 2 tháng rồi rồi cũng ko về Phan thiết, từ khi thông tin chính phù cấp phép PPP dự án đường cao tốc Dầu Dây - Phan Thiết thấy tình hình các đại gia trong này ra xin dự án cũng khá nhiều.... Mặc dù con đường này chắc còn .... dàiiiiiiiiiiiiiiii:p
Cái này bác Hội - Bitexco chắc là làm nhanh thôi. Hiện nay bác đã thuê thằng Mẽo nó tư vấn và Thiết kế, quản lý dự án. Vốn cho cái này nó vay WB,. Điều kiện vay là chạy cho bằng được cái PPP thôi.
Vì sao Bitexco phải làm nhanh?
- Xây cái Lotus bị hớ rồi nhưng phải gỡ lại bằng cái này.
- Vốn vay, làm không nhanh trả lãi vỡ mặt
- Tiền thiên hạ, hợp tác công-tư, công làm tư hưởng, tư vay công trả,... :D
- Làm thí điểm nếu bể thì chả ai bị sao, yên chí mà làm
- Giá kê khống theo tiêu chuẩn Mỹ chất lượng Việt Nam
- Làm không nhanh lỡ sau này thời thế thay đổi PPP nó xiết lại thì ăn cám
- Ai chứ chú Bitexco này thì cứ tạm tin hơn bất cứ các chú nào đang hiện diện tại đây,,,, vì chú này chân dài trong Bộ to
Kết luận:
kệ ai làm cũng được miễn có đường bộ ngon là ta cứ đi, chứ làm cái đường sắt thì ta lại khó đi
cái này có bác nào đón đầu chưa nhỉ, em cũng đã và đang .... đây và chờ 3 năm rùi :D

củi lửa sẵn sàng chỉ thiếu Gió Đông

Gió Đông đã thổi

Và tại chỗ này mấy năm nữa sẽ có 1 con đường xẹt ngang qua :D
Tuyến Dầu giây- Phan thiết theo tuyến nào mà bác canh hay vậy ???

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113

Đấu nối với đường LT-DG, xuyên dưới nông trường Thọ Vực, xuyên qua Cẩm Mỹ, luồn dưới KCN Xuân Lộc, đi vào Bình Thuận dưới KCN Hàm Kiệm qua đoạn dưới hồ gì quên mất tên rồi và nối vào Đường 1 cách phan thiết khoảng 5km.
Nói chung nếu nhìn vào địa hình thì đoán tới 90% là Quy hoạch con đường phải đi ở đâu thôi

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113

Bác canh như thế thì dung sai chắc cở 1km.
Tuyến Tan son nhất - Binh lợi có hơn 13km mà cái tuyến nó thay đổi 3 lần (khúc Lê Lợi đến PVT, NTL), 1 số bác đầu tư canh mua theo để ra mặt tiền, bị dính trong tim đường khi thực hiện phương án 3 hiện giờ.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.860
113

ai đời lại muốn nhà mình ở MT cao tốc hả bác, Mình nhắm QH có đường qua không? có chỗ nào đấu nối không? rồi chủ trương xung quanh phát triển cái gì cho nó. Với đường Cao tốc dung sai 5-10km vẫn OK, nếu có đường ra Cao Tốc :D

Status
Không mở trả lời sau này.