Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Re:Họp nhóm những người đầu tư vào Phan Thiết

bravia nói:
hdung nói:
Các bác cho em hỏi cảng nước sâu Kê Gà có ảnh hưởng đến vùng biển du lịch Phan Thiết ko ạ? Thấy còn nhiều dự án quá, chắc là ko các bác nhỉ???
cảng này được chuyển làm cảng chở Boxit từ Tây Nguyên về rồi, mấy cái DA du lịch ở đây sắp bị tái định cư đi chỗ khác

Cùng nhau hô dẹp cái bôxit đi thì cảng sẽ dẹp ngay thôi.:D

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113

Bác nào muốn đầu tư nghỉ dưỡng hay dọn về ở ở Phan Thiết thì phải coi chừng cái cảng vận chuyển Bauxit này, ô nhiễm nặng về cả môi trường, đường xá cũng như cảnh quan

Hạng B2
25/5/07
341
1
0

bravia nói:
hdung nói:
Các bác cho em hỏi cảng nước sâu Kê Gà có ảnh hưởng đến vùng biển du lịch Phan Thiết ko ạ? Thấy còn nhiều dự án quá, chắc là ko các bác nhỉ???
cảng này được chuyển làm cảng chở Boxit từ Tây Nguyên về rồi, mấy cái DA du lịch ở đây sắp bị tái định cư đi chỗ khác

Cám ơn bác Bravia, vậy sau này tàu tung của nó vận chuyển thì ko biết mấy cái resort tận mũi né có ảnh hưởng gì ko? tít trong hồ tràm ko biết có sao ko?

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

bô xít còn lâu lắm , nếu vận chuyền nó đi lên phía bắc thôi .

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113

canadabuon nói:
bô xít còn lâu lắm , nếu vận chuyền nó đi lên phía bắc thôi .

Sao mà lâu được bạn, đã sắp xong nhà máy và đích thân PTT Hải đã chỉ đạo làm đường từ Tây Nguyên xuống

Phó Thủ tướng Hoàng Trung Hải đã chỉ đạo Cục Đường bộ Việt Nam xây dựng phương án tuyến đường bộ đáp ứng lâu dài nhu cầu vận chuyển sản phẩm của dự án alumin Tân Rai, Nhân Cơ cũng như các dự án bauxite khác sau này đến cảng Kê Gà (Bình Thuận).
Tập đoàn Than - Khoáng sản Việt Nam cho biết, theo phương án vận tải đường bộ phục vụ phát triển ngành công nghiệp nhôm khu vực, trong giai đoạn chưa có cảng Kê Gà (phấn đấu hoàn thành giai đoạn 1 trước năm 2013), sản phẩm của tổ hợp bauxite – nhôm Lâm Đồng có thể được vận chuyển theo 2 tuyến:

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.419
113

cái này chắc là phải làm nhanh thôi, hồi tháng 2 đấu với TXA bán Xi cho tụi trên đó làm cái bể xử lý, làm xong rồi chả lẽ nó chở bằng đường bộ. Mà sông Phan này nông, hẹp nên cửa Kê Gà sẽ là nơi tập trung trung chuyển lên tàu lớn, nghe bảo tàu lớn nó xúc lên thôi, chứ đổ ra ruộng muối, tôm, thanh long là bà con nó chửi chết

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

về vị trí thì kê gà cách mũi né ,hòn rơm bao nhiêu km ? hy vọng ko ảnh hưởng đến vùng du lịch trọng điểm .

Bò Hóng
13/12/06
8.376
73.419
113

canadabuon nói:
về vị trí thì kê gà cách mũi né ,hòn rơm bao nhiêu km ? hy vọng ko ảnh hưởng đến vùng du lịch trọng điểm .
cái này thì khỏi lo, Kê gà nó nằm như trong cái vịnh, chắn khỏi mũi Kê Gà, chắn tiếp bởi Mũi Né rồi mới tới Hòn Rơmm đi lòng vòng chắc cũng khoảng 60-70km

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113

Vùng Mũi né xa lắm, không bị ảnh hưởng boxit ở cảng Kê gà đâu các bác, yên chí đầu tư

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

tuần sau em đi xuống tham khảo xem tình hình các bác dự án khủng triển khai đến đâu , thấy thằng legend sea có vẻ bê bối quá , làm ảnh hưởng đến uy tín các dự án khác xung quanh và ảnh hưởng tiêu cực đến tâm lý khách hàng thực sự muốn đầu tư vào phan thiết , nếu các dự án khác mà tiếp tục làm ăn kiểu lùa vịt khách hàng sớm muộn gì phan thiết cũng thất bại .

Status
Không mở trả lời sau này.