Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
Em vừa hõi chuyện một anh lái chiếc Cam 2.4, đời trước CAM 2007, anh nói anh sợ luôn Ford, hồi trước anh lái Ford Esc 3.0, đi được 115K thi hư hộp số AT, hảng trước đó đã khuyến cáo nhưng ko thu hồi, thay vao đó chịu 40%. Luc mở hộp số ra, bi, nhông đều cháy đen hết, nhớt không bơm lên được, có xe đi được 50K cũng bi hư hộp số luôn.. Các bác có ai đi Ford Escape 3.0 rồi xin chia sẽ kinh nghiệm. Bởi vậy, làm ăn kiểu này, Ford lỗ sặt máu năm rồi là đúng rồi...

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
RE: Hop số Ford Escape có vấn đề`

Chuyện Escape bị lỗi hộp số là chính xác bác ah, nhưng cũng có xe may mắn thoát khỏi bệnh này, chạy tới giờ vẫn ok....nhưng không biết đến khi nào mới tới lượt.:D:D:D
Lỗi đó xảy ra cho đời xe 2002 và đầu 2003 thôi bác ah, cuối 2003 thì đã khắc phục bệnh này rồi....! Xe em đời 2002 cũng bị bệnh này, lúc đó thay hết khoảng 7k, hãng nó chịu cho khoảng một nửa. Bệnh này sửa cũng được nhưng nghe nói hãng sửa mất khoảng 50 chai, mang ra ngoài 14 chai... không biết có chính xác không... chất lượng sau khi sửa ntn em chưa biết...???? [8|]
Bác nào mua ESC đời như thế thì cẩn thận nhé...! xem xe đã thay hộp số chưa, thay rồi thì yên tâm hơn.:D

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Mấy bác ESC cho ý kiến đê.:D

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: Luuhong

Em vừa hõi chuyện một anh lái chiếc Cam 2.4, đời trước CAM 2007, anh nói anh sợ luôn Ford, hồi trước anh lái Ford Esc 3.0, đi được 115K thi hư hộp số AT, hảng trước đó đã khuyến cáo nhưng ko thu hồi, thay vao đó chịu 40%. Luc mở hộp số ra, bi, nhông đều cháy đen hết, nhớt không bơm lên được, có xe đi được 50K cũng bi hư hộp số luôn.. Các bác có ai đi Ford Escape 3.0 rồi xin chia sẽ kinh nghiệm. Bởi vậy, làm ăn kiểu này, Ford lỗ sặt máu năm rồi là đúng rồi...
E tưởng chuyện gì mới, ai dè chuyện cũ quá rồi [8D]

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Ko biết bác Luuhong nghĩ sao chứ em thấy mấy bác bên ESC đi offroad hà rầm có sao đâu.:D

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Đúng là có đợt hàng nào đó bị lỗi hộp số, gặp nước ngoài là thay miễn phí rồi;)
Còn cảm biến không tải cũng nghe nói hay hỏng, nhưng rẻ tiền.

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Lỗi cảm biến không tải là sao các bác, có thể nói rõ hơn không?

Hạng B2
27/9/06
188
1
18

Trích đoạn: dawn

Đúng là có đợt hàng nào đó bị lỗi hộp số, gặp nước ngoài là thay miễn phí rồi;)
Còn cảm biến không tải cũng nghe nói hay hỏng, nhưng rẻ tiền.
Bác giải thích rõ hơn được không?
Bác nào lăn tăn về hộp số thì chịu khó đọc lại các bài cũ đi, anh em trên này nói về nó nhiều quá rồi.

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Em không rõ vì em đi Accord bác ợ, nhưng bạn em đi Eacape nó bảo thế, có nhiều người thay hộp số và cảm biến, hình như không vệ sinh buồng gió gì đó, nhiều xe bị lắm, bác nào đi Escape giải thích giúp xem?