Hạng C
10/11/05
803
5
18
Hôm nay iem vừa đi thay dầu cầu lần đầu tiên về (xe chạy 5500km, 2 tháng), dầu cầu sau khá bẩn, đen sì, dầu cầu trước ít dùng nên vẫn vàng óng, tuy nhiên dầu rẻ (35K VND / lít) và hết có 3 lít nên thay tất.

Iem phát hiện hộp số tự động của Libero do BorgWarner sản xuất, các bác xem ảnh chụp nhé.

Hạng B1
6/11/07
95
1
0
RE: Hộp số Libero - BorgWarner

Bác tìm hiểu và cho xin tí thông tin về hãng BorgWarner đi bác Giám đốc kỹ thuật MeMu HN.

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Trích đoạn: VN Angler
Bác tìm hiểu và cho xin tí thông tin về hãng BorgWarner đi bác Giám đốc kỹ thuật MeMu HN.
Bác vào google đi từ khóa là Borgwarner, powertrain, automatic transmission. Nói chung đó là 1 công ty Mỹ khá lớn, chuyên cung cấp đồ OE cho các hãng sản xuất, có tên tuổi, các bác yên tâm về chất lượng nhé.

Hạng B2
5/12/06
424
0
16

Cái này có nghe bác fatboy nói 1 lần gòi, quá tốt luôn các bác nhỉ? :D

Hạng C
21/5/05
676
0
0

@bác nthung: Em thấy cái giăng cao su lòi ra thế liệu có sao không bác?

Về xe Liberro thì em tin là máy móc ngon rồi, xuất xứ rõ ràng. Giá mà ngày trước các bác MK giảm giá như bây h em đảm bảo Liberro chạy đầy đường. Rủi là chưa có tên tuổi mà các bác ấy kê giá lên tí làm em nó không đuợc yêu thích.

Hạng C
10/11/05
803
5
18

@nqhunghoa: 11 lít đường trường, 14 - 15 lít đường phố Hà Nội, còn tùy tắc đường hay không nữa bác ạ.
Everest2.6: gioăng nó lòi ra nhưng rất khô chứng tỏ đó chỉ là phần thừa thôi bác ạ.

Hạng B2
12/9/04
219
32
28

Thế xe Libero là hợp chủng đế quốc hả bác, toàn đồ ngon nhỉ. Bác NTHùng xem lại cách chạy đi, 11l/100km là hơi tốn đấy, chỉ khoang 10.2l thôi . Em không biết về kĩ thuật, nhưng mấy ông tài chạy xe tốc hành bảo nhấn ga xong phải nhả ra 1 tí thì mới đỡ tốn xăng. Hôm nào cho em thử chạy xe mới cái nhé, rồi mới quyết định Innova, Libero, hay camry cũ nhé .

Hạng B2
5/12/06
424
0
16

e khuyên bác truongluun, Inno bác đừng mua nhé bác. E thấy chạy dc 1 thời gian lên số inn 1 cái rung hết cái táp lô luôn nghe khiếp lắm, Nên camry hay là libe thôi. Cam thì ngon gòi đó nhưng mà nếu ma mua bác mua quách cái mới mới ngon bác ợ :D