Hạng B2
21/11/15
203
90
28
37
Các bác cứ nói cho sướng miệng. Ai mà chả từng qua xe cỏ mà bày đặt chê. Số tự động thì cũng có nhiều loại khác nhau chứ không phải thằng nào cũng như thằng nào. Em chẳng thà vẫn đi xe số sàn cho nó sướng cái thú vui lái xe + làm chủ chiếc xe của mình :)

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
F1 là xe cỏ hay cùi mía vại bác? Khi nào đầu kéo sài AT hẵng hay
F1 thì hộp số nó chuyên sâu cho mảng đua gọi nó là số sàn hay số tay như dòng xe dân dụng thì ko hợp lắm
Đầu kéo nước ngoài nó AT khá nhiều rồi bác ơi, VN thì cũng về 1 số đầu cũ cũng có AT và mới hình như có con Hyndai trago AT.
AT là xu hướng phát triển thôi. Em nghĩ mấy tương lai mấy con xe khách 50 chỗ, xe gường nằm và xe bus lên hộp số AT nó còn êm ái hơn các xe hiện tại bây giờ nữa, Độ bền và công suất xe AT em nghĩ sẽ dc cải thiện hơn MT. vì xe AT nó quản lý tốt hơn dải hoạt động tua máy, xác định dc các giới hạn để phân bổ lực máy. Với xe số tay thì NSX chắc chắn họ sẽ giới hạn lại ở một ngưỡng an toàn trong trường hợp xấu nhất mà tx điều kiển để ko banh máy. Như hiện tại các xe oto con cùng dòng cùng loại động cơ nhưng AT thường dc công bố công suất lớn hơn MT chút

• Like
Reactions: mazda626-2001
Hạng B2
17/9/15
208
239
43
Đợi đấy mt mới chết đc chừng nào thú độ xe vẫn còn phổ biến. Cứ thử độ máy cho 2 con mt và at là sẽ thấy con nào thú vị hơn ngay:D

Hạng C
25/7/16
519
5.760
93
Gặp những khi " ùn tắc nhẹ" thì mới hưởng thụ được cái cảm giác "sướng" của xe MT.
P/s: e chạy xe khách:3dnon:

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Hồi xưa tập lái xe em gặp 1 quả tắc đường ở đường dốc dẫn lên vành đai 3 trên cao mà toát hết mồ hôi hột, chân mỏi nhừ. Xe Zace full 7 người mà các xe bám sát đuôi nhau nhích từng tí một chỉ sợ trôi xe vào mõm xe đằng sau. Với cái tình hình giao thông như ở HN thì đi xe MT đúng là 1 cực hình cho người mới lái.

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
30/12/16
54
53
18
Tp hcm
Cho ảnh vào tuyến SG - Q1 - BT - Q3 - GV...kẹt tầm 4-5 tiếng thôi thì bước xuống xe bê đê đẩy ảnh ngã sml vì đứng k vững ở đó mà manly =))
mặc dù e cũng thích kéo đẩy số sàn nhưng công nhận số tự động nó sung sướng cuộc đời hơn, đi đường kẹt xe khỏe hơn hẳn.

• Like
Reactions: P.Huayra
Tập Lái
Chào các bác, em cũng đang phân vân và cân nhắc vấn đề số sàn hay tự động. Ngoài giá cả thì còn lưu ý gì nữa không ạ. Rất mong nhận được góp ý của các bác.
Thank