Hạng B1
24/4/17
50
9
8
Em thấy chọn số sàn hay số tự động cũng còn tùy thuộc cả vào sở thích của mỗi người. Số sàn thì có cảm giác lái đích thực, số tự động thì nhẹ nhàng, đỡ phải nghĩ nhiều.

Hạng B2
22/4/16
144
146
43
Q9, HCM
Các bác nói ở nước nào hiện đại phát triển người ta chuyển sang số sàn hết rồi là có vẻ ko đúng nhé.
Em hiện đi cũng tương đối, từ Đông sang Tây, Mỹ sang Á... công tác nhiều tới nỗi về nhà đếm trên đầu ngón tay. [ Mỹ, Nhật, Hàn, SIng, China, Taiwan, Philippine , Japan ( Phần lớn thời gian)], nhưng em thấy ở đâu cũng vẫn còn số sàn nhé các bác. Em đi taxi đi làm, đi xe cty, đồng nghiệp đưa rước,... thấy 1/3 vẫn là số sàn. Mấy nước phát triển thì có thêm Hybrid , chạy Gas này nọ.... nhưng vẫn có số sàn :D,
Bởi xe tải, Container, Khách to.. đều đa số là số sàn. Và bằng lái vẫn MT & AT ( giá rẻ hơn 5-10%)

Bởi vậy, VN hay thế giới sau vài chục năm nữa , vẫn MT & AT song song chứ ko có mất đi MT. Dù xe thị trường .
Không phủ nhận dòng xe du lịch thì AT ngày càng lấn át MT
Vài dòng chia sẻ các bác

• Like
Reactions: pamthly
Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Em chạy côn tay quen nên thích số sàn, cảm giác mình điều khiển cả cỗ máy. AT thì ok rồi, xu hướng tiện lợi luôn là mục tiêu hướng tới của xã hội nói chung.

• Like
Reactions: xlive