Tập Lái
9/9/12
0
0
0
Dear anh chị,
Hiện tại team mình đang triển khai một dự án về location based mobile ecommerce hướng tới 85,000 nhà hàng cùng hàng nghìn địa điểm karaoke, spa, massage.. trên cả nước. Dự kiến mỗi DN chỉ cần 1,000 KH chi $20 dịch vụ/tháng (min) là đã có doanh thu hơn $200,000/năm.

Hiện team đang cần thêm một số vốn để hoàn thiện SP dịch vụ & nhất là mở rộng kênh marketing, sales để acquire thị trường. Team có 2 dev (1 là lead 1 cty gia công cho Nhật, 1 từng làm lead 1 startup tại US), 1 bạn học Master Biz bên UK, mình cũng có mấy năm làm trong lĩnh vực internet.

Ngoài vốn, team mình cũng muốn tìm kiếm cơ hội hợp tác với Partners hoặc owner các chuỗi nhà hàng/quán ăn quan tâm lĩnh vực này. Anh chị quan tâm thì pm mình sẽ cung cấp thêm thông tin cụ thể nhé.

Trân trọng và chúc các thành viên Otosaigon năm mới dồi dào sức khỏe, an khang và thịnh vượng!

Hạng D
24/10/10
3.410
13.630
113
ecom.mobile nói:
Hiện tại team mình đang triển khai một dự án về location based mobile ecommerce hướng tới <span style=""color: #ff0000;"">85,000 </span>nhà hàng cùng hàng nghìn địa điểm karaoke, spa, massage.. trên cả nước. Dự kiến mỗi DN chỉ cần <span style=""color: #ff0000;"">1,000 KH chi $20 dịch vụ/tháng</span> (min) là đã có <span style=""color: #0000ff;"">doanh thu hơn $200,000/năm</span>.
Em chẳng hiểu từ cái đo đỏ thì dùng công thức gì áp ra cái xanh xanh ợ ? Cái xanh xanh sẽ thuộc về ai tỉ lệ bao nhiu % sau khi phải ói ra cái gì ợ ?
Em quan tâm, vui lòng mail thông tin thêm giùm em vào [email protected] nhé.

Hạng B2
30/8/11
105
54
28
Em cũng có xíu kinh nghiệm vê app mobile, cũng có một ít vốn, cụ có thể gửi qua mail giúp em thông tin nhé: [email protected]

Hạng D
20/1/07
1.950
1.620
113
Nếu có nhu cầu giao hàng nội thành thì cho em đặt gạch nhé! thks!

Hạng B2
5/7/12
190
14
18
37
www.KinhDoanhXe.com
Hanh.Pham nói:
ecom.mobile nói:
Hiện tại team mình đang triển khai một dự án về location based mobile ecommerce hướng tới <span style=""color: #ff0000;"">85,000 </span>nhà hàng cùng hàng nghìn địa điểm karaoke, spa, massage.. trên cả nước. Dự kiến mỗi DN chỉ cần <span style=""color: #ff0000;"">1,000 KH chi $20 dịch vụ/tháng</span> (min) là đã có <span style=""color: #0000ff;"">doanh thu hơn $200,000/năm</span>.
Em chẳng hiểu từ cái đo đỏ thì dùng công thức gì áp ra cái xanh xanh ợ ? Cái xanh xanh sẽ thuộc về ai tỉ lệ bao nhiu % sau khi phải ói ra cái gì ợ ?
Em quan tâm, vui lòng mail thông tin thêm giùm em vào [email protected] nhé.
Em dự bác chủ tính thế này : 1000KH x 20 $/tháng x 12 tháng/ năm = 240.000 $. Em nghe dự án này quen quen, location base cho các địa điểm tương tự như trên web : thodia, foody...nhưng triển khai trên Mobile phải không bác chủ? Cách tính của bác có lạc quan quá không? Rủi ro là gì?

Hạng D
14/5/08
2.536
21.229
113
Cái này có người làm rồi thì phải, thấy có quảng cáo trên OS, tự nhiên em quên mất tên. Bữa đi Bà Rịa em cũng có cài vào máy nhưng đến khi tìm thì chỉ có data của SG và HN mà cũng chỉ có ở các quận trung tâm.

Cách tính doanh thu hơi lạc quan quá, ở VN không phải cứ mới là tốt

Tập Lái
9/9/12
0
0
0
Dear all, cảm ơn các anh chị đã quan tâm. Vì một số lý do nên chưa tiện public thông tin ở đây. Team mình có nhiều kinh nghiệm làm Mobile Ecommerce nên quan trọng là anh chị nào quan tâm & hứng thú đầu tư vào lĩnh vực này thì có thể trao đổi chi tiết hơn.

Hiện mình đã email cho một số anh chị "phù hợp" và có quan tâm. Mọi người quan tâm vui lòng giới thiệu qua một ít thông tin để tiện trao đổi nhé.

Trân trọng