Tập Lái
9/8/18
0
3
2
Mình có đất ở Ba Tri - Bến Tre, hiện nay khu vực mình bắt đầu nuôi yến được ít hộ. Khu đất nhà mình gần đồng ruộng, sông và gần biển, giao thông thuận lợi. Do mình không đủ nguồn vốn xây dựng quy mô nhà 1 trệt 3 lầu. Cần hợp tác với các bạn có cùng chí hướng. Mình đính kèm hình giao thông thuận lợi. Phía sau hè dãy đất yên tĩnh sẽ xây nhà yến. Gia đình không sinh hoạt chung nhà yến.

Attachments

Tập Lái
9/8/18
0
3
2
Ngoài ra mình còn có đất ở U Minh - Cà Mau (ô tô không đến được tận nhà. Phải gửi ô tô đi thêm 6km di chuyển bằng xe máy hoặc ghe). Cách nhà mình khoản 10km có 1 hộ nuôi yến chim yến về rất nhiều và họ đang mở rộng thêm 1 nhà yến nữa. Đất tại đây được khoản 7 mẫu. Thuận lợi chim yến nhiều, gần rừng, biển. Do trước khi cất gia đình chưa dự định nuôi yến. Giờ xây nhà gần xong mới định nuôi. Nên cần bạn họp tác xây nhà yến cũng quy mô 1 trệt 3 lầu. Đính kèm hình ảnh miền quê Cà Mau các bạn xem nha. Phía sau ruộng là đất rừng. Mặt trước lộ đường đi nhà mình.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
9/8/18
0
3
2
Thêm 1 địa điểm là Tuy Phước - Bình Định. Cũng giống như 2 địa điểm Cà Mau và Bến Tre. Ở đây có rất nhiều nhà yến, nhưng khu vực xung quanh trong bán kính 5km của nhà mình thì chưa có. Trước ngõ chiều yến về đậu trên bụi tre thấy rõ. Khu vực này gần biển, núi, đồng ruộng. Cũng hợp tác xây 1 trệt 3 lầu. Kèm hình ảnh tại Bình Định

Nói thêm các bạn hiểu là mình đang sống tại HCM. Tất cả các địa điểm cần xây chỉ có ba mẹ mình ở,và tất cả nhà yến đều riêng biệt gia đình không sinh hoạt chung trong nhà yến. Vì vậy mình sẽ an tâm giao họ trông chừng. Còn lại tất cả chúng ta đều giám sát qua camera.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
7/4/17
771
725
93
Mình cũng cùng ý tưởng, có đất của cha mẹ, 1 là Xuyên Mộc, BRVT vũng làm vườn cây trái (và trang tại cao su sát bên rông >500hecta của cty khác) rộng 3-4 hecta rất vắng vẻ nên tha hồ xây nhà , 2/ đất tại Long An giáp sông vàm cỏ 8.000m2 rất thưa nhà, cũng xây được luôn. Mình chưa có kn, chỉ nghe nói về Yến nên ai quan tâm sẽ hợp tác và chia sẻ kn. hân hạnh và cám ơn.

Attachments

Tập Lái
9/8/18
0
3
2
[QUOT
Mình cũng cùng ý tưởng, có đất của cha mẹ, 1 là Xuyên Mộc, BRVT vũng làm vườn cây trái (và trang tại cao su sát bên rông >500hecta của cty khác) rộng 3-4 hecta rất vắng vẻ nên tha hồ xây nhà , 2/ đất tại Long An giáp sông vàm cỏ 8.000m2 rất thưa nhà, cũng xây được luôn. Mình chưa có kn, chỉ nghe nói về Yến nên ai quan tâm sẽ hợp tác và chia sẻ kn. hân hạnh và cám ơn.

Cảm ơn bạn!
Bạn phải khảo sát gần khu vực của bạn có ai nuôi chưa? Lượng yến thế nào? Hoặc chiều tối 5-6 giờ bạn xem có thấy đàn yến bay ngang hay về trên đất mình không? Bạn cần phân biệt chim én và chim yến. Chúng ta không thể thấy ai nuôi là mình cũng nuôi được. Vì còn một số yến tố khác nữa bạn ahh.
Vùng đất Xuyên Mộc trước đây mình có khảo sát gần khách sạn Ven Sông, nhà bạn mình, nhưng kết quả không đạt nên mình không làm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Nam Nga
Hạng C
7/4/17
771
725
93
[QUOT

Cảm ơn bạn!
Bạn phải khảo sát gần khu vực của bạn có ai nuôi chưa? Lượng yến thế nào? Hoặc chiều tối 5-6 giờ bạn xem có thấy đàn yến bay ngang hay về trên đất mình không? Bạn cần phân biệt chim én và chim yến. Chúng ta không thể thấy ai nuôi là mình cũng nuôi được. Vì còn một số yến tố khác nữa bạn ahh.
Vùng đất Xuyên Mộc trước đây mình có khảo sát gần khách sạn Ven Sông, nhà bạn mình, nhưng kết quả không đạt nên mình không làm.
Cám ơn bạn nhiều, các thiết bị dùng khảo sát hiện nay gồm gì bạn tư vấn sơ bộ cho mình được không.

Hạng C
16/3/18
602
657
113
37
Bác đi đâu chi cho xa xôi. An phú đông đầy chim yến

Hạng C
7/4/17
771
725
93
Bác đi đâu chi cho xa xôi. An phú đông đầy chim yến
sắp tới QH và quận 12 khó lắm, nuôi yến phải tính lâu dài vì đất dưới quê bỏ không cũng phí quá bán thì cũng kg dễ

Hạng B2
11/12/14
282
279
63
38
Thêm 1 địa điểm là Tuy Phước - Bình Định. Cũng giống như 2 địa điểm Cà Mau và Bến Tre. Nhưng ở đây có rất nhiều nhà yến. Nhưng khu vực xung điểm của nhà mình thì không. Phía trước nhà mình chiều yến về đậu trên bụi tre trước nhà đông lắm. Khu vực này gần biển, núi, đồng ruộng nha các bạn. Cũng hợp tác xây 1 trệt 3 lầu.
Nói thêm các bạn hiểu là mình đang sống tại HCM. Tất cả các địa điểm cần xây chỉ có ba mẹ mình ở. Và tất cả nhà yến đều riêng biệt gia đình không sinh hoạt chung trong nhà yến. Vì vậy mình sẽ an tâm giao họ trông chừng giúp. Còn lại tất cả chúng ta đều giám sát qua camera. Kèm hình ảnh tại Bình Định.
Tuy Phước xã Nào vây bạn