Hạng B2
10/4/06
130
0
16
RE: Hot hot: Honda Civic dang chay o Ha Noi

Chờ thêm tý đi các bác, sắp biết ai ...P...H...E...T ngay mà. Cách làm, tiếp cận của HVN cũng khác các hãng khác tại Việt Nam, và cách trông chờ của NTD vào HVN cũng khác trông chờ vào hãng khác. Và hy vọng HVN nó sẽ khác hãng khác khi CIVIC chính thức ra mắt. "Hàng và giá". Mong NTD không gắn cho HVN cái tên " CÙNG MỘT GIUỘC".

Hạng B2
9/6/06
161
0
0
Hà Nội

Xin phép bác @ngoctm
Cho e trả lại sự trong sáng của Tiếng Việt.
" Cùng một giuộc" -> "Cùng một ruột".

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Tôi thấy mấy em CIVIC cũng thường thôi!Ở Sài Gòn dạo này bọn CIVIc có mặt cũng nhìu nhìu rùi!hôm trước tôi thấy em nó rồi trông cũng được nhưng sao trông nó bé lắm các bác mặc dú nó dài 4.5m nhưng trông cứ cụt cụt làm sao ấy! cứ như em M3.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Civic chẳng những dài mà còn rộng nữa, nên bác thấy nó cụt là phải thôi :D. So với Altis thì nó dài hơn 10mm (4.540/ 4.530), còn rộng thì hơn 45mm (1.750/ 1.705).

Last edited by a moderator:
tui
Hạng B1
6/12/04
97
0
6

Trích đoạn: songnguyen

Civic chẳng những dài mà còn rộng nữa, nên bác thấy nó cụt là phải thôi :D. So với Altis thì nó dài hơn 10cm (4.540/ 4.530), còn rộng thì hơn 45cm (1.750/ 1.705).

Sửa lưng bác songnguyen tí [8D], dài hơn 1cm, rộng hơn 4,5cm.
Bác nói rộng hơn 45cm ~ nửa mét nghe hoành tráng quá :D, to như Hummer rồi.

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Trích đoạn: Bim Bim

Xin phép bác @ngoctm

một giuộc đúng chứ bác :)
em leo lề phát

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: Bim Bim
Xin phép bác @ngoctm
Xin phép sửa lại lưng bác Bim Bim: phải là 'Cùng một giuộc' (như bác ngoctm) thì tiếng Việt mới trong sáng bác ợ. :D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Thank sờ bác @tui. Em type nhầm, đã edit rồi :D.

Cùng một giuộc hay cùng một ruột? Em thấy người ta hay dùng cùng một giuộc, và nhất là người miền bắc hay dùng. Còn cùng một ruột em nghĩ cũng không sai nhưng ít được dùng, có nghĩa là cùng một mẹ sinh ra. Các bác bổ sung thêm :D

Hạng B2
10/4/06
130
0
16

Ngoài Bắc chúng em có món "Tương" ngon nhất là "Tương Bần", chấm Bê.... Dê... tái...Mà múc Tương bằng cái gọi là "Giuộc". Mà Tương múc bằng giuộc thì giống nhau lắm. Nên em nghĩ em dùng "CÙNG MỘT GIUỘC" là tương đối chuẩn về tiếng Việt.

Thôi ta lại vào đường đi, leo hết lên cả vỉa hè rồi.

Bác nào thấy CIVIC chạy trên đường Sài Gòn post ảnh em xem mắt mũi nó như thế nào cái.

Hạng B1
23/9/05
65
0
0

bác @Bim Bim : một "giuộc" là đúng đấy!