Hạng B1
8/4/06
65
0
6
47
VNA
RE: Hot hot: Honda Civic dang chay o Ha Noi

Đường này mà bác bảo ở Hà nội?? Có mà Hà nội 7,8,9 ý!!!

Tập Lái
8/3/06
6
0
0

Trích đoạn: Illusion75

Đoạn này thì em nghĩ là đường đi Lạng Sơn đoạn Chi Lăng ,đúng không các bác?

Đúng rồi, chính xác thì trong ảnh thứ 2 xe đang chạy hướng Lang Sơn - Hà Nội, còn bác nào lăn tăn thi để mai tôi đi qua đó chụp ảnh làm bằng chứng nhé

Hạng B2
2/6/05
180
1
0
56
TP.HCM

Ủa nhà bác Xe Ba Bánh gần đó hả?Nếu vậy thì bác post mấy tấm đoạn đó cho anh em tiếp tục bình loạn!

Hạng B2
30/8/05
220
0
0

Tình hình là Civic đã chạy nhông nhông ở đường Giải Phóng rồi các bác ạ ;) Cảm nhận đầu tiên là to và đẹp , nội thất rộng hơn Altis ( nhìn bác kĩ sư ngồi trong nên đoán thế ) , ngoại thất đẹp đủ sức đập chết các chiếc Compact_car cùng hạng ,nói thật nhìn trông ngon hơn Focus nhiều ( em nhìn hai thằng cách nhau có mấy trăm mét .Thế là dù quần đùi ,áo phông ,xe đạp rách [8D] iem vưỡn liều cái thân chưa già xông vào Showroom đang xây dở của Honda . Và nhìn gần thì em thấy Civic không hề nhỏ một chút nào , trông hơi bị hoàng tráng , bên trong thì khỏi phải nói .Tap lô thiết kế hiện đại đúng là mẫu xe Civic tiêu biểu cho dòng Civic nói riêng và cho dòng C_car nói chung , không còn nghi ngờ vì sao Civic 8th lại quá thành công và nhận được nhiều lời khen ngợi và giải thưởng từ khi nó ra đời như vậy.Nếu chúng ta đã có chiếc Future 1, 2,Neo ,Neo Gt thì bây giờ ta lại có thêm một chiếc Future "Car" :) Có lẽ nếu tính riêng về Design thì Civic không thua Mz3 về tính Sport , không thua Gala về vẻ lịch sự , ăn đứt Altis cục mịch về Design .Có lẽ không phải nói thêm bề chất lượng bền bỉ vượt thời gian của Honda .Các bác nào đã đặt mua Civic thì chắc chán sẽ không thất vọng
PS : NHưng nói gì thì nói Civic cũng chỉ là một chiếc Compact , không thể vượt qua giới hạn của chính nó để tuyệt vời hơn nữa được(câu này không nhớ là chôm ở đâu hehe [8D] )

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/5/05
164
3
18

Bác nay nói cứ như là marketing cua Honda ay nhảy.

Hạng C
11/7/05
590
0
16
53
Cộng hòa DCND Hải Phềnh!

Trích đoạn: Bat_mobile

Tình hình là Civic đã chạy nhông nhông ở đường Giải Phóng rồi các bác ạ ;) Cảm nhận đầu tiên là to và đẹp , nội thất rộng hơn Altis ( nhìn bác kĩ sư ngồi trong nên đoán thế ) , ngoại thất đẹp đủ sức đập chết các chiếc Compact_car cùng hạng ,nói thật nhìn trông ngon hơn Focus nhiều ( em nhìn hai thằng cách nhau có mấy trăm mét .Thế là dù quần đùi ,áo phông ,xe đạp rách [8D] iem vưỡn liều cái thân chưa già xông vào Showroom đang xây dở của Honda . Và nhìn gần thì em thấy Civic không hề nhỏ một chút nào , trông hơi bị hoàng tráng , bên trong thì khỏi phải nói .Tap lô thiết kế hiện đại đúng là mẫu xe Civic tiêu biểu cho dòng Civic nói riêng và cho dòng C_car nói chung , không còn nghi ngờ vì sao Civic 8th lại quá thành công và nhận được nhiều lời khen ngợi và giải thưởng từ khi nó ra đời như vậy.Nếu chúng ta đã có chiếc Future 1, 2,Neo ,Neo Gt thì bây giờ ta lại có thêm một chiếc Future "Car" :) Có lẽ nếu tính riêng về Design thì Civic không thua Mz3 về tính Sport , không thua Gala về vẻ lịch sự , ăn đứt Altis cục mịch về Design .Có lẽ không phải nói thêm bề chất lượng bền bỉ vượt thời gian của Honda .Các bác nào đã đặt mua Civic thì chắc chán sẽ không thất vọng
PS : NHưng nói gì thì nói Civic cũng chỉ là một chiếc Compact , không thể vượt qua giới hạn của chính nó để tuyệt vời hơn nữa được(câu này không nhớ là chôm ở đâu hehe [8D] )

Bác nói hay quá nhỉ? Nhưng p..h...é....t hơi nhiều! Tiền nào của đấy thôi! Thực ra Honda thì có gì hay đâu? Chẳng qua chưa có thì thấy thiếu, thấy hay. Chứ khi nhiều rồi thì lại chán!

Hạng B2
30/8/05
220
0
0

Chết chết .. Các bác hiểu nhầm em rồi , em vưỡn còn đang đi học mờ chưa có dính dáng gì đến HonDa cả :)
@abeal1300 : Tên bác nghe cứ như là Albea 1300 cc ý nhỉ bác đang đi Albeal của Fiat có phải không ạ ? Em không có Marketing gì đâu ,nhà nghèo đang cưỡi con xe đạp ghẻ đây,thèm 4 bánh lắm mà có em nào đâu . Kể ra thì Albea cũng đẹp đấy chứ ,rất cá tính không thể nhầm lẫn với xe hãng khác được [8D]
@phamhavn : Bác nói " Chẳng qua chưa có thì thấy thiếu, thấy hay. Chứ khi nhiều rồi thì lại chán!" thì đương nhiên là đúng rồi ,ngày nào em cũng đạp xe qua Ngã 4 chợ Mơ thấy một ông anh đi con Merc_Cls hôm trước thì hôm sau đã thấy đi con Lexus _Rx ,thế mới biết là đi xe gì nhiều cũng chán bác ạ;)
Còn Civic 8th thì nó gây cho em một ấn tượng mạnh nên em mới viết như vậy thoai chứ có p....h...e.....t gì đâu .Nếu bác tận mắt thấy Civic và đọc bài viết của các báo trên net thì bác sẽ thấy là em không có p...h...e.....t đâu Còn nếu bác chưa đọc hoặc không muốn đọc thì bác cứ cho iem nói p...h...e...t cũng được [8D]

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/7/06
18
0
0

Sao bác phamhavn lại bảo Honda có gì hay đâu nhỉ? Từ trước đến giờ nói đến sự chắc bền theo thời gian thì có ai không nghĩ đến Honda nhỉ? Chỉ có điều design của Honda lâu nay không được đánh giá cao.

Nếu bây giờ có thêm chú CIVIC với design không thua kém ai thì Honda phen này thắng đậm. Mấy anh khác nếu không hơn được ở phong cách hay đẳng cấp, thì nói thật, thua xa CIVIC về mọi mặt (giá rẻ, độ bền, tiết kiệm nhiên liệu, dịch vụ hậu mãi ...). Những cái đó không phải là ... quá phù hợp với người VN vốn xem trọng ăn chắc mặt bền sao?

Hạng C
8/11/05
627
5
18
Bán đảo Đông Dương

@ Niceam : Civic chưa ra đời mà bác khẳng định là " giá rẻ, độ bền, tiết kiệm nhiên liệu , dịch vụ hậu mãi", chả có cái gì đúng cả [8D][8D]

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: NiceAM
Mấy anh khác nếu không hơn được ở phong cách hay đẳng cấp, thì nói thật, thua xa CIVIC về mọi mặt (giá rẻ, độ bền, tiết kiệm nhiên liệu, dịch vụ hậu mãi ...).

Bằng chứng đâu ????????????????????????????????????????????????????????