Tập Lái
6/11/11
2
2
18
35
khoaMone nói:
có lắp tại nhà không vậy

Dạ cám ơn bác đã quan tâm, bên e có thi công tại nhà luôn ạ, nếu bác cần thì alo cho e,

Gan cai autolock obd2 roi thi khong gan duoc cai hub nay nua phai khong baGan cai autolock obd2 roi thi khong gan duoc cai hub nay nua phai khong bac Dieu?c Dieu?

Nếu cổng OBD còn chỗ cắm thì lắp HUD hay TMPS là bình thường ạ

Bác chủ cho thêm thông tin thương hiệu, xuất xứ, chế độ bảo hành của HUD đi bác?
Có tương thích tốt với Mer C 2012 không bác chủ? nếu có vài tấm hình demo thì quá tốt :)

Cái này lắp vào Mec C 2012 được bác ạ, hình thì e chưa thi công bên Mec, mong bác thông cảm
Sản phẩm bảo hành 12 tháng,
Xuất xứ: China
Thương hiệu : VICOM sản xuất được phân phối bởi công ty Nguyễn Đức

Em hỏi ngu tí,nó rọi vào kính lái? Khi lái mình nhìn có bị chói hay phân tâm không vậy các bác

Cho e trích dẫn cảm nhận của bác fly_us về hiện tượng chói và phân tâm,

Thực tế xài em thấy rất tiện khi lái. Cũng ko lo lắm bị phân tâm đâu ạ, vì em dán hơi lệch qua trái tí, khi cần coi chỉ liếc qua, vẫn quan sát được trên đường mà ko rời mắt hoàn toàn như khi liếc xuống đồng hồ taplo. Ban ngày thì nhìn ko quá chói chang, ban đêm nhìn rất rõ.

Em cũng có cái HUD tàu, thiệt hại rẻ hơn bác chủ tí vì em tự xách về. Thực tế xài em thấy rất tiện khi lái. Cũng ko lo lắm bị phân tâm đâu ạ, vì em dán hơi lệch qua trái tí, khi cần coi chỉ liếc qua, vẫn quan sát được trên đường mà ko rời mắt hoàn toàn như khi liếc xuống đồng hồ taplo. Ban ngày thì nhìn ko quá chói chang, ban đêm nhìn rất rõ.

Em thì em thích nhất 2 tính năng:
- Hiển thị mức tiêu hao nhiên liệu hiện tại: cái này là tính toán dựa trên mức đạp ga ngay thời điểm đó, nên em biết được là thói quen ga của mình nếu cứ đạp cố thì hao xăng thế nào. Từ đó điều chỉnh thói quen chân ga để tiết kiệm xăng hơn ạ.
- Cảnh báo tốc độ: em cũng như bác chủ, set 80, cứ chạy quá là nó tít .

Cám ơn sự chia sẽ thực tế của bác fly_us, có được những thông tin này, các bác sẽ dễ dàng chọn lựa cho mình hơn

Các bác có thắc mắc gì thì hỏi e nhé
Chúc các bác lái xe trên OS có nhiều sức khỏe

• Like
Reactions: caunh
Tập Lái
26/9/11
43
1
8
Hà Nội
muagiagoc.vn
Bộ HUD này còn có tính năng cảnh báo độ mở bướm ga do mình set, ví dụ khi vòng tua quá 2000 thì nhắc nhở các bác, cái này giúp em tiết kiệm được khối tiền xăng ạ ;)

Tập Lái
16/7/13
37
0
0
đang định hỏi về cảm biến áp suất lốp thì ở ngay dưới có luôn
hay quá bác chủ thớt ơi

Hạng C
7/11/14
933
695
93
36
Hôm trước em ra chỗ thanhbinhauto đà nẵng gắn cái hub như của bác, xe em là premecy, e hỏi thèn kĩ thuật xe em có gắn đc k, nó quả quyết sống chết là được, em bảo gắn, nó mò vào cabin tìm lục lọi mãi cái cổng odb mà có ra đâu, vã mồ hôi nó kết luận là k gắn đc vì k tìm ra cổng odb. em bảo thôi gắn cho cái hiển thị ốp suất lốp thì bảo hết hàng, chán vãi.
bác cho em hỏi bộ hiển thị ốp suất lốp bên bác còn hàng k? giá bao nhiêu vậy bác? khi gắn vào có gắn vào cổng odb k bác? xe em gắn được chứ bác ? ( mazda premacy )

Tập Lái
Dạ cám ơn bác đã quan tâm, bên e có thi công tại nhà luôn ạ, nếu bác cần thì alo cho e,

Nếu cổng OBD còn chỗ cắm thì lắp HUD hay TMPS là bình thường ạ

Cái này lắp vào Mec C 2012 được bác ạ, hình thì e chưa thi công bên Mec, mong bác thông cảm
Sản phẩm bảo hành 12 tháng,
Xuất xứ: China
Thương hiệu : VICOM sản xuất được phân phối bởi công ty Nguyễn Đức

Cho e trích dẫn cảm nhận của bác fly_us về hiện tượng chói và phân tâm,

Thực tế xài em thấy rất tiện khi lái. Cũng ko lo lắm bị phân tâm đâu ạ, vì em dán hơi lệch qua trái tí, khi cần coi chỉ liếc qua, vẫn quan sát được trên đường mà ko rời mắt hoàn toàn như khi liếc xuống đồng hồ taplo. Ban ngày thì nhìn ko quá chói chang, ban đêm nhìn rất rõ.

Cám ơn sự chia sẽ thực tế của bác fly_us, có được những thông tin này, các bác sẽ dễ dàng chọn lựa cho mình hơn

Các bác có thắc mắc gì thì hỏi e nhé
Chúc các bác lái xe trên OS có nhiều sức khỏe
Bác lắp cho em cái, đọc thấy mê cmnr. Mai bác gọi em nhá, em ở Tân Bình 0916888055. (Cầu)