Hạng D
11/11/09
2.761
1
36
em nghe nói trai huế cua gái dẻo miệng lém đúng o các bác....hehe:D

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Quê em không phải Huế nhưng ở ngay cái thành cổ Quảng Trị nên cũng không xa núi Ngự Bình trước tròn sau méo

Về Huế thì phải ghé nhà bác Bannang để thưởng thức tô cháo gà không lẫn vào đâu được

Tiếp đi Tặc Răn ...

Hạng D
7/8/10
1.523
30
48
em sửa lại quê bác VinhNam lại rồi nè :)

Huế ơi Huế ở nơi mô ?
Làm anh nhớ mãi hai ông sếp sòng
Ông thì gốc Huế mộng mơ (bannang)
Ông thì kế Huế làm trùm Haxa (Vinhnam)
Nếu mà nghe thấy Tờ Răn
Làm thơ nhớ Huế hay là mười ba (glk13 :p)
Hai trùm đất Huế -Ha Xa
Mang ngay Gì Éo hai nghìn một ba
Kẻo Tờ Rẳn lại văn thơ suốt ngày

Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
a Nam có thể cho e cái địa chỉ k? vụ gì chứ ăn là em khoái lắm.!!!

Vĩnh Nam nói:
Quê em không phải Huế nhưng ở ngay cái thành cổ Quảng Trị nên cũng không xa núi Ngự Bình trước tròn sau méo

Về Huế thì phải ghé nhà bác Bannang để thưởng thức tô cháo gà không lẫn vào đâu được

Tiếp đi Tặc Răn ...

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Thật mà bác, món này lần nào tụi em đi qua cũng ghé qua nhà bác Bannang thưởng thức .

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Huế quê mẹ, Quảng Trị quê cha, mấy bác nhắc làm em nhớ quá.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.168
113
hoaiphong99 nói:
giuvung nói:
Huế mông Huế thơ ngó lơ dép mất. Lúc còn đi học cứ 1,2 tuần là phóng xe ra Huế chơi. Huế thì em yêu chứ mấy O Huế e ko dám rớ. Mạ em cũng Huế mà biểu: Mi lấy ai thì lấy đừng lấy mấy O Huế là được. Nghe giang hồ đồn là 5 cô gái Nam mới bằng 1 cô Bắc, 5 cô Bắc mới bằng 1 Cô Huế:pKo biết có phải ko.
Vụ ni em cũng thấy lạ, nghĩ ko ra. Ở Đà Nẵng dân gốc Huế nhiều lém, vậy mà hai xứ này hình như hơi kị nhau, ông Huế chê ông ĐN, ông ĐN chê ông Huế. Vậy chứ đến giỗ chạp lại ngồi chung mâm.:D:D
Y chang rứa, thời ông bà cha mẹ mình gần hết 1/2 trai ĐN lấy gái Huế rồi. Không hiểu sao gái ĐN lại ít lấy trai Huế. Hoài Phong nhắc mới năm xưa năm nào cũng vậy cứ Tết là hết tha3t dân ĐN ra Huế quậy làm cho bà con ĐN bị vạ lây. Cứ Tết mà xe biển số ĐN ra Huế là C.An bắt giam hết tính sau. Có năm quậy quá mà CA Huế phải nhờ CA ĐN chặn đèo Hải Vân ko cho về luôn. Năn đó cả đám ở trên đèo cả dêm. Đá bóng thì kinh khủng luôn. Sân Chi Lăng ĐN hay Tự do Huế mà ĐN-Huế gặp nhau là có choảng nhau. Đến bây giờ ko biết có thay đổi chi ko.

Nói chứ cũng thông cảm cho T.Răn. Đang thèm GLK 2013 mà dạo này thóc lúa ko về, gặp ra Huế mùa này trời mưa ướt át, sầu tê tái T.Ran không làm thơ mới lạ.

Hạng D
16/10/10
2.145
56
113
SG
Khi phỏng vấn nhân viên, em biểu cô ấy khoan nói, khoan đưa hồ sơ, em hỏi: "Em người Huế phải không?"
Người Huế, nhìn không lẫn đi đâu được.
Người gốc Huế, nói năng kiểu gì cũng biết gốc ở đâu!
Vậy là người Huế nói chung, gọi là có cốt cách ! Hay dở tùy người, tinh thần tùy thời cơ, nhưng cốt cách Huế đáng khâm phục ! Ở Sài Gòn hay Cali, hay Paris xa xôi, tiền và tình cứ tìm về quê hương mãi...ngóng trông, xót lòng hay quặn thóp khi mùa gió chướng, khi mùa mưa bão. Người Huế ở xa thường làm tốt những gì cần làm hơn những xứ khác !
Đó là cốt cách...

• Like
Reactions: anhoa