Hạng C
15/10/11
999
92
48
Ô Châu ->Thủy Chân Lạp
Em ở trong nội thành từ nhỏ đến lớn, em nhớ hôi đo ai cũng gọi là chà tàu. Em nhớ là nước chè mà Bác Chủ nói ở đầu thớt mới đúng là chữ chè, La chè mua một mớ vò vò rồi cho vào cái ấm bằng nhôm, sau đo nâu lên, nấu làm sao cho xanh màu là OK. Chữ chè đây không phải là trà Bắc. Cây chè tàu nguồn gốc họ chè, nghe nói du nhập vào Hue từ đâu không rõ, phù hợp thờ Nhưỡng nên sông tốt, dùng làm bờ dâu. Chữ chà tàu La do đọc trại , giống từ VĨ DÃ chứ không phải VĨ DẠ vây. Em nhớ cái này rõ vì hôi nhỏ hay qua hàng xóm mượn cây kéo to mà về để Ông già cắt hàng rào. Ở Quảng nam cũng phổ biến bờ dâu nhưng không phải cây chè tàu như huế

Hạng D
16/10/10
2.145
56
113
SG
Bannang nói:
Cha ...T.Răng nhiều chuyện rứa ! Nói Huế...chán mà cứ mò ra hoài rứa . :D

Ở Huế thì mình phải làm cho Huế vui, cảnh buồn nhưng em ko còn buồn nữa hé hé :D .
Hôm nào cũng 2h mới về hotel, mấy cha Huế nhất quyết giữ em lại để Huế...còn có chỗ vui he he :D .

@114: quên gọi bác, hôm qua tăng 1 Dân Dã, tăng 2 Góc Phố, tăng 3 Ngọc Anh, tăng 4...bí mật:).

Hạng D
28/10/09
1.098
11
38
43
Ngày Hôm Qua
T.ran nói:
Bannang nói:

Ở Huế thì mình phải làm cho Huế vui, cảnh buồn nhưng em ko còn buồn nữa hé hé :D .
Hôm nào cũng 2h mới về hotel, mấy cha Huế nhất quyết giữ em lại để Huế...còn có chỗ vui he he :D .

@114: quên gọi bác, hôm qua tăng 1 Dân Dã, tăng 2 Góc Phố, tăng 3 Ngọc Anh, tăng 4...bí mật:).
em đại ghét cái tăng 3 Ngọc Anh... vì vào đó toàn uống rượu giả ...chán i nờ.... tăng 4 dễ Hoàng Tử hay Ngự Bình lắm :D:D:D

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
T.ran nói:
Bannang nói:

Lần nào ra Huế em cũng ghé Dân Dã, vì nó gần Cty

Hạng D
15/4/09
2.159
12.174
113
39
Em đang kiếm đường về Huế lập nghiệp đây.
Em muốn ở Huế, muốn ở gần Ba Mạ nhưng....

Hạng B2
1/10/11
230
1.897
93
Tân Bình, Sài Gòn
Cái ni gọi là " bụi nhà tàu". Em gốc Huế đặc rệt mà... chưa đổi giọng chắc do mới sống có 5 năm nên chưa chi hết :)

Cái gì đây hình vuông kỳ ghê :cool:

Cái này là cái cột để Am ( nơi thờ cúng ngoài trời ) đó bác, đa số mỗi nhà ở Huế đều có cái ni hết.

( mà em đoán vậy ko biết có đúng ko )