Hạng B2
27/7/17
101
989
93
Bất cập gì bác??? bác nói ra để pà con còn né kịp....

1) Chỗ để xe ngắn: để được xe hạng C là hết mức. Nếu mà em về đây ở thì xe hơi em phải đem đi gửi ngoài hoặc để ngoài đường rồi. Cũng như không :(

2) Không phải compound đúng nghĩa dù QC là compound: được cái cổng chào chốt bv chặn hoành tráng ở đg võ chí công, còn mặt giáp HP ai muốn vào thì vào mà HP khu mở nên hơi ghê.

3) Chất lượng xây dựng có thể tốt hơn: nhà mới bàn giao nứt vữa, hàng rào bị rỉ sét (căn của em)

5) Đường vào từ Võ Chí Công lối băng qua từ cái depot cảng rạch chiếu qua khu RP (ai đi từ Q1 về lại RP đi đg VĐ2 thì phải qua lối này) chưa trải nhựa; đường đất đá lởm chởm; mưa thì sình lầy. Lúc em hỏi bên CSKH chừng nào tính làm đường vào cho đàng hoàng thì CSKH trả lời là tại cái đó ở bên ngoài nên chờ nhà nước làm; chứ MIK ko chịu trách nhiệm. Mà cái đoạn băng qua đó chỉ tầm 15-20m là cùng; nếu MIK thực sự quan tâm cho ng mua thì đã tự động làm rồi :D

4) Không gian chia phòng sẵn của CĐT cho dãy nhà phố dở: diện tích các phòng khá nhỏ.

Mà nói gì thì nói lúc RP nó mới mở bán thì so với mấy khu “compound” trong vành đai thì lúc mở bán River Park giá nó mềm nhất với mảng xanh nhìn bắt mắt nhất rồi :)

Hạng B2
9/5/15
182
2.290
133
Hưng Phú 5*18
Căn mình nói cũng 5*18.
Mà mấy căn 5*15 cũng có ưu điểm của nó.
Dạo này bơm miễn phí River Park nhiều quá, nên thôi không bơm nữa, kaka
Tăng chậm cũng có cái hay bác, dân nhanh về ở hơn, sớm khai thác được shophouse, chứ giá mà lên là toàn đầu cơ với nhau, rồi không có ai ở, lợi ngắn hạn nhưng thiệt về dài hạn.

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Hôm nay mới tiền 1 em RIVER PẢrk l1.19 3550
Giá tốt đó bác. Tối nay cũng đi cọc một căn I, mà hoá ra chủ nhà nói chưa gồm 5% cuối, sale lại báo đã gồm, nên thôi không cọc nữa, làm mất công cả 3 bên.

Hạng B2
9/5/15
182
2.290
133
Giá tốt đó bác. Tối nay cũng đi cọc một căn I, mà hoá ra chủ nhà nói chưa gồm 5% cuối, sale lại báo đã gồm, nên thôi không cọc nữa, làm mất công cả 3 bên.
Căn này thì vẫn coi là đường nội bộ bác nhỉ, bán giá đó là tốt đấy chứ. Mặt trong dãy K và L giờ đang giao dịch tầm 3.5ty?

• Like
Reactions: Nguyên Khôi Đỗ