Hạng B1
9/10/17
59
148
33
Bác cứ thích mấy tài sản trong hẻm giá trị nhỏ, thì tài sản của bác khó lớn lắm. Ngày xưa em mua đất quận 9 giá 20tr/m, bạn e giàu hơn mua quận 2 40tr/m, giờ đất em 40tr thì đất nó cũng hơn 80tr, tuy vẫn là gấp đôi nhưng về giá trị thì không cách nào đuổi kịp rồi, 100m2 là chênh 4ty biết bao nhiêu năm đi làm mới ra nổi. Rồi chục năm nữa đất e 80tr/m còn của nó 160tr/m thì khoảng cách đã quá xa rồi.
Em thấy bác tính có gì đó sai sai. Với ban đầu có cùng 1 số tiền như nhau, mà đơn giá lại tăng theo tỷ lệ như nhau thế kia thì tổng giá trị sau bao nhiêu năm nó vẫn bằng nhau bác à!

Hạng B2
27/7/17
101
989
93
Bác cứ thích mấy tài sản trong hẻm giá trị nhỏ, thì tài sản của bác khó lớn lắm. Ngày xưa em mua đất quận 9 giá 20tr/m, bạn e giàu hơn mua quận 2 40tr/m, giờ đất em 40tr thì đất nó cũng hơn 80tr, tuy vẫn là gấp đôi nhưng về giá trị thì không cách nào đuổi kịp rồi, 100m2 là chênh 4ty biết bao nhiêu năm đi làm mới ra nổi. Rồi chục năm nữa đất e 80tr/m còn của nó 160tr/m thì khoảng cách đã quá xa rồi.

À cái này ý em nói về tính thanh khoản khi TT bùm thôi chứ bản thân em không đánh giá cao nhà hẻm. Khi TT bùm thì dưới tâm lí người mua ở thì RP và nhà hẻm TT giá có thể same same nhau nhưng RP khá xa, chưa có tiện ích hiện hữu nhiều, không đông vui tấp nập. Nếu so vậy thì nhà hẻm sẽ là nơi trú ẩn an toàn hơn nhà compound Q9 vì lúc cần tiền sẽ có thể bán nhanh. Nói gì thì nói nhà hẻm trung tâm giá trị tương đối cũng có lợi thế nhất định của nó.

Bản thân em thì chưa và sẽ không bao giờ ở và đầu tư nhà hẻm. Để ở thì em thà chọn chung cư hơn là các nhà hẻm nhỏ nhé. Em thì bản thân thích các bđs diện tích lớn (ngang 6m, 7m trở lên) nằm ở các khu compound trong thảo điền, các khu compound ở phổ quang, các khu compound ở nguyễn trọng tuyển, quận 9 khu villa park, rivera cove, lucasta còn ước mơ là saroma ở thủ thiêm (cái này thì cao quá với ko tới).

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: PorscheT
Hạng C
6/12/10
586
15.636
93
Thí dụ vài năm nữa xe hơi nhà nào cũng có thì mấy bạn ở nhà hẻm chắc phải sắm máy bay để đem xe vô nhà đúng ko các bác :D

• Like
Reactions: ototapsu999
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
TT mà bùm khu RP với mấy khu compound chỗ quận 9 chắc biến thành thành phố ma hết :D
Em nghĩ mua nhà hẻm mấy khu trung tâm an toàn hơn khu RP. Ít ra bán đi dễ vì giá trị không quá cao và nhu cầu mua ở thật lúc nào cũng có.

Hẻm xe hơi trung tâm giờ giá trên trời rồi bác, còn hẻm nhỏ xe máy, xin lỗi các bác đang ở hẻm nhỏ, thì như ổ chuột, mà chuột thì chả bao giờ thành voi. Hẻm nhỏ, cho dù Q1 thì muôn đời vẫn chuột, cứ ra xa 1 chút, ở đường cho đàng hoàng, xe tang vô ra xả láng. 20 năm trước dân hẻm Q1 còn khinh thường dân Q2, thời điểm này rất ít hẻm Q1 đổi được nhà APAK Q2

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Hẻm xe hơi trung tâm giờ giá trên trời rồi bác, còn hẻm nhỏ xe máy, xin lỗi các bác đang ở hẻm nhỏ, thì như ổ chuột, mà chuột thì chả bao giờ thành voi. Hẻm nhỏ, cho dù Q1 thì muôn đời vẫn chuột, cứ ra xa 1 chút, ở đường cho đàng hoàng, xe tang vô ra xả láng. 20 năm trước dân hẻm Q1 còn khinh thường dân Q2, thời điểm này rất hẻm Q1 khó đổi được nhà APAK Q2
Hihi từ lâu rồi bọn tư bản nó đã gọi khu CBD của Việt Nam mình là khu ổ chuột triệu đô mà bác :)

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Có bác nào muốn bán shophouse River Park thì inbox giúp mình nhé, mình có người quen tìm mua, cũng thân nên mình không lấy phí đâu ạ. Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng B2
9/5/15
182
2.355
133
Có bác nào muốn bán shophouse River Park thì inbox giúp mình nhé, mình có người quen tìm mua, cũng thân nên mình không lấy phí đâu ạ. Cảm ơn các bác nhiều.
Khu này sắp có gì mà gần đây thấy shophouse hot quá vậy bacbahung, hơi bị khan hàng, có căn bìa dãy K1 chào 4.1ty lận kìa :))

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Khu này sắp có gì mà gần đây thấy shophouse hot quá vậy bacbahung, hơi bị khan hàng, có căn bìa dãy K1 chào 4.1ty lận kìa :))
Căn bìa bên trong giá đó, chứ căn bìa shophouse hướng Đông giá đó bạn mình hốt trong vòng 1 nốt nhạc

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/5/15
182
2.355
133
Căn bìa bên trong giá đó, chứ căn bìa shophouse hướng Đông giá đó bạn mình hốt trong vòng 1 nốt nhạc
Sau vành đai 2 mà nối với Xa lộ Hà nội được, shophouse mặt tiền Vành đai có đc như Song Hành An Phú An Khánh ko bác, hehe