Hạng B1
14/1/14
52
149
33
39
Chắc là bác ý kiếm BT đơn lập, diện tích lớn. Còn muốn lớn hẳn thì chơi 2 căn song lập :D

Hạng B2
18/3/15
343
504
93
Ah, mình ưu tiên HP1 vì pháp lý sáng sủa hơn cũng đỡ mệt đầu hơn bạn. Nghe có thông tin 2019 khu này bắt xây dựng hết hay sao đó. Mình lưu lại group này để làm hàng xóm với các bác cho vui nhe. HP2 ai có nền nào to mật thư giúp luôn ạ. Cám ơn!

• Like
Reactions: banhduc6
Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
Ah, mình ưu tiên HP1 vì pháp lý sáng sủa hơn cũng đỡ mệt đầu hơn bạn. Nghe có thông tin 2019 khu này bắt xây dựng hết hay sao đó. Mình lưu lại group này để làm hàng xóm với các bác cho vui nhe. HP2 ai có nền nào to mật thư giúp luôn ạ. Cám ơn!
Em có lô e12 Hưng Phú nhưng hướng Tây Bắc diện tích 185m

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Em mới khảo sát giá khu này tại mấy sàn gần đó, hiện tại nhà phố cao nhất 42, biệt thự khoảng >=31 tr/m.
Cập nhật là mình đã bán lô E12 HP1 của bác @saigon spices gồm cả móng giá 31.5tr/m2 cách đây gần 2 tuần. Có bác nào cần mua hay bán thì nhắn nhé :) Chứ rao ở đây bị khoá nick mất công

Tập Lái
18/4/12
11
12
3
Cắt cỏ cho khỏi muỗi với rắn thôi mà các anh làm gì ghê vậy :D
Đúng rồi Bác ơi.
Dự án này bị đứng luôn rồi, vì pháp lý nó khong duỵet được 1/500 do thừa hưởng lại của chủ đầu tư trước đây (Công ty Dầu khí Thăng Long và trước nữa là Vũ Oanh)
Khi ĐX mua lại chỉ mua phần đất thịt (đất chung cư) mà giờ phải gánh trách nhiệm cả phần đất công cộng (nằm ngoài ranh mua) thì mới duyệt được 1/500 nên tình hình là sẽ bất động đậy vài năm nữa.
các bác bình tĩnh nhận định tình hình nhé.

Tập Lái
18/4/12
11
12
3
sao phải là HP1 hả bác? HP2 có được k?
Hưng Phú 1 khách hàng tự làm sổ được còn Hưng Phú 2 chưa ra sổ được nhé, vì dự án 2 làm theo quy trình mới, phải xây xong hết , tổ liên ngành đi nghiệm thu xác nhận đủ điều kiện cấp sổ thì mới được cấp sổ, mà việc này chính chủ đầu tư đi làm sổ cho khách mới được, tự thân chủ nhà đi làm không nổi đâu nhé!

• Like
Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Đúng rồi Bác ơi.
Dự án này bị đứng luôn rồi, vì pháp lý nó khong duỵet được 1/500 do thừa hưởng lại của chủ đầu tư trước đây (Công ty Dầu khí Thăng Long và trước nữa là Vũ Oanh)
Khi ĐX mua lại chỉ mua phần đất thịt (đất chung cư) mà giờ phải gánh trách nhiệm cả phần đất công cộng (nằm ngoài ranh mua) thì mới duyệt được 1/500 nên tình hình là sẽ bất động đậy vài năm nữa.
các bác bình tĩnh nhận định tình hình nhé.
Lại còn tranh chấp nữa thì chắc đứng hình lâu à :eek::eek::eek:

• Like
Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Động lực tăng giá gần đây của Hưng Phú nằm ở phía bên kia đường Võ Chí Công nhé các bác, các bác thạo tin có thể tự kiểm chứng. Còn giá thay đổi gần đây thì dễ thấy quá rồi :)

Về sổ hồng Hưng Phú 2 bác nào muốn làm nhanh thì cũng có cách nhé, nhưng chắc chắn không phải chờ xây xong hết rồi mới có sổ.

• Like
Reactions: subaru81