Tập Lái
18/4/12
11
12
3
Hưng Phú 2 đâu có bị vướng gì đâu, chỉ là nhà nước không chịu làm lắt nhắt từng căn, nên hoặc gom nhiều căn làm chung hoặc phải thêm chút chi phí cho vụ kiểm tra và làm sổ thôi mà
Bác nói không vướng thì sai rồi nha. Dự án này còn hạng mục trạm xử lý nước thải chưa thực hiện nên các bác có cùng nhau đi làm sổ thay chủ đầu tư e cũng nên cân nhắc nha.

Hạng B2
15/1/10
101
126
43
Bác nói không vướng thì sai rồi nha. Dự án này còn hạng mục trạm xử lý nước thải chưa thực hiện nên các bác có cùng nhau đi làm sổ thay chủ đầu tư e cũng nên cân nhắc nha.
Bạn có thể nói rõ hơn về trạm xử lý nước thải này được không?

Mình có mua 1 lô biệt thự HP2, cũng coi loanh quanh nhưng không thấy chỗ nào nói về cái trạm xử lý nước thải này cả, hay do mình chủ quan nghĩ là không có trạm này vì chỉ là dự án nhà thấp tầng nên không cần xử lý nước thải như chung cư?

Cám ơn bạn trước.

Tập Lái
18/4/12
11
12
3
Bạn có thể nói rõ hơn về trạm xử lý nước thải này được không?

Mình có mua 1 lô biệt thự HP2, cũng coi loanh quanh nhưng không thấy chỗ nào nói về cái trạm xử lý nước thải này cả, hay do mình chủ quan nghĩ là không có trạm này vì chỉ là dự án nhà thấp tầng nên không cần xử lý nước thải như chung cư?

Cám ơn bạn trước.

Dự án này đã bàn giao hạ tầng nhưng còn nợ lại hạng mục trạm xử lý do thời gian đầu chưa có nhiều cư dân. Giờ thì các luật về ĐTM rất chặt chẽ các dự án chưa thực hiện phải hoàn tất hạng mục này.
Vị trí Trạm này theo QH 1/500 được duyệt thì nằm ở vị trí của khu dự án Park River sát kênh một Tấn đã bán cho MIK nên giờ không biết HP sẽ bố trí vào đâu.
Theo mình biết thì MIK họ hoàn tất mục này cho phía họ thôi không bao gồm khu thấp tầng HP1 và 2

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
Dự án này đã bàn giao hạ tầng nhưng còn nợ lại hạng mục trạm xử lý do thời gian đầu chưa có nhiều cư dân. Giờ thì các luật về ĐTM rất chặt chẽ các dự án chưa thực hiện phải hoàn tất hạng mục này.
Vị trí Trạm này theo QH 1/500 được duyệt thì nằm ở vị trí của khu dự án Park River sát kênh một Tấn đã bán cho MIK nên giờ không biết HP sẽ bố trí vào đâu.
Theo mình biết thì MIK họ hoàn tất mục này cho phía họ thôi không bao gồm khu thấp tầng HP1 và 2
Rồi giờ có lô nào bán rẻ chưa bác?
Bên Nam Long Mở Rộng, Khang An, Xây Dựng 5, Điền Phúc Thành, Minh Sơn, Topia Garden... có dự án nào làm xử lý nước thải rồi ạ?

Tập Lái
5/11/18
9
6
4
47
Các bác cho hỏi tài chính 6 tỷ mua phước long B khu nào ổn để mua được nền ạ. Em định về quận 9 ở cho đông vui.

Tập Lái
18/4/12
11
12
3
Rồi giờ có lô nào bán rẻ chưa bác?
Bên Nam Long Mở Rộng, Khang An, Xây Dựng 5, Điền Phúc Thành, Minh Sơn, Topia Garden... có dự án nào làm xử lý nước thải rồi ạ?
Mấy khu kia mình không nắm nhưng Khang Điền và Nam Long làm trạm xử lý nước thải rồi bạn nhé.
Lô nào rẻ hay mắc thì mình không biết nha bạn, mình biết thông tin nào chính xác thì chia sẻ để mọi mọi người cùng biết thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
31/10/12
437
673
93
48
Các bác cho hỏi tài chính 6 tỷ mua phước long B khu nào ổn để mua được nền ạ. Em định về quận 9 ở cho đông vui.

Mua xây ở ngay, theo tui chọn đất dự án hđ mua bán, coi cđt ổn chút. Xây xong ra sổ (ko cần gấp) sẽ rẻ hơn dc 1 mớ.
6t nhiều option, bác thích gần cao tốc hay gần XLHN đều có.

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Mua xây ở ngay, theo tui chọn đất dự án hđ mua bán, coi cđt ổn chút. Xây xong ra sổ (ko cần gấp) sẽ rẻ hơn dc 1 mớ.
6t nhiều option, bác thích gần cao tốc hay gần XLHN đều có.
Mua xây ở ngay thì cứ khu Khang An mà chơi, giá mềm, xây xong có sổ ngay.

Tập Lái
5/11/18
9
6
4
47
Nền Nam Long sổ đỏ cty bây giờ giá sao ạ? Bác nào rút cho xin tí thông tin nhé.

Hạng D
13/1/17
1.248
1.073
113
51
Nhà kiến á, mặt tiền lp nền nhà thấp hơn cả đường mới làm, thua