Hạng B2
2/7/13
201
76
28
Nhiều xe gắn thêm dàn đèn led trên, dưới, trong, ngoài; dàn đèn pha trên trần xe... Vậy mà đi ngang CSGT không dám mở hết. Qua đây mấy Bác gắn thêm đèn thì mạnh dạn mở hết cho sáng suẩ nhé.

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Tình huống 1 bác chủ lý luận như vậy đúng nhưng chỉ đúng với trường hợp cụ thể là đường có biển báo nguy hiểm-đường cong. Vậy khi ko có biển báo đó thì lý luận này ko sử dụng được. Theo em chỉ đơn giản là không chuyển làn/chuyển hướng thì ko phải xi nhan. Cho dù là đường cong nhưng xe vẫn di chuyển theo hướng đi của con đường đó nên không có sự chuyển hướng giao thông -> ko phải xi nhan.

Hạng B2
8/3/14
200
470
63
Tình huống 1 bác chủ lý luận như vậy đúng nhưng chỉ đúng với trường hợp cụ thể là đường có biển báo nguy hiểm-đường cong. Vậy khi ko có biển báo đó thì lý luận này ko sử dụng được. Theo em chỉ đơn giản là không chuyển làn/chuyển hướng thì ko phải xi nhan. Cho dù là đường cong nhưng xe vẫn di chuyển theo hướng đi của con đường đó nên không có sự chuyển hướng giao thông -> ko phải xi nhan.

Vậy bác có thấy đường cong nào mà không có biển báo nguy hiểm _đường cong k?
Vận dụng cách nghĩ của Bác, nhưng phải canh vào luật như sau : XXX sẽ bắt lỗi : "... Chuyển hướng không đúng qui định ..". Ở đây từ " chuyển hướng " có nghĩa là xe chuyển hướng. Theo luật có 3 hành vi gọi là chuyển hướng : rẽ, chuyển làn, quay đầu. Tất cả đều là chuyển hướng của xe. Khi Bác chạy trên đường cong theo hướng cong của đường (không chuyển làn) thì vẫn xem như là chạy thẳng. Lúc này đường chuyển hướng chứ không phải xe chuyển hướng. Các bác XXX đang cố tình lấy chuyển hướng của đường áp vào chuyển hướng của xe. Giống như lấy râu ông nọ cắm cằm bà kia. Bác có nói nhiều thế nào cũng k ăn thua nếu Bác không chỉ ra cái sai mà XXX đang lập luận.

Hạng B2
12/6/12
213
43
28
Hôm trước e cự 1 bác xxx bình chánh vụ gương chiếu hậu xe máy, bác ấy nói e gắn kiếng kiểu nên thổi e lại, e nói kiếng e nhìn rất rõ ko tin thì bác ấy chạy thữ, bác ấy ko dám chạy, sau đó hỏi lại e có thật nhìn rõ ko rồi cho e đi, về nhà search luật giao thông vụ kiếng chiếu hậu xe máy thì ko có qui định nào phạt kiếng kiểu, miễn là kiếng còn tác dụng quan sát phía sau.Đôi khi mấy bác ấy rung cây nhát khỉ, ai yếu bóng vía thì cúng thôi các bác ạ ! :3dmong: